sơn ca rụng lông ko mọc lại

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi hungthao, 13/7/11.

1. hungthao

hungthao Member

Thích đã nhận:
    6
    các bạn trên diễn đàn cho mình hỏi ở nhà nuôi sơn ca có 1 con bị 8 tháng nay rụng lông ko mọc lại, từ đầu lông nó cứ dựng ngược lên sau đó lông cứ dụng dần và ko mọc lại. mình đoán bị nấm mua thuốc nấm bôi vẫn ko khỏi. bạn nào đã bị trường hợp này chưa và có chũa được ko,cho mình cách chữa. xin cảm ơn

2. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    bạn cho chim ăn cào cào nhiều vào và liên lục để chim thay lông. chim mình cũng bị đến 1 năm rồi và mình vừa xử lý lại được rồi!Chúc chim mau đẹp giai! thân!

3. hungthao

hungthao Member

Thích đã nhận:
    6
    cảm ơn bạn. mình sẽ áp dụng cách của bạn, nhưng làm sao cho chim thay lông được liên tục hả bạn

4. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Bạn hiểu sai ý bạn TOANDN rồi,tất nhiên phải có dấu phẩy ngay chữ: "... ăn cào cào nhiều vào và liên lục để chim thay lông..." ngay chỗ " liện tục,...." đó.Có nghĩa là cho nó ăn nhiều và liên tục chứ ko phải cho cim thay lông liên tục đc,chim thay lông thì phải có mùa,mà nếu bạn thich thay lông liên tục thì theo cách này: nhổ,mọc,nhổ tiếp....hihi

Last edited: 27/7/11
  5. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    không phải để chim thay lông liên tục mà bạn cho chim ăn cào cào liên tục đó bạn!

6. hungthao

hungthao Member

Thích đã nhận:
    6
    ok. cảm ơn các bạn đã quan tâm. tôi sẽ làm như vậy