Sơn ca sông Hồng của Diepna

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi diepna, 5/10/08.

1. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Các bác xem SC sông hồng của mình có được không? con này mua của người quen đã 2 năm tuổi lồng, hiện đang thay lông lên tịt hót, mình mới chơi SC lên không có nhiều kinh nghiệm, mọi người cứ góp ý để mở mang thêm.
    Ảnh chụp bằng ĐT lên chất lượng không được tốt lắm các bác thông cảm nhé:applause::applause:

HomelessHacker and bachua like this.
  2. nhan1234

nhan1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    lồng đẹp quá , khi nào kô chơi nữa để lại cho mình nhé , he he

3. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    To Diepna: Khẩn cấp! nếu bạn thích nuôi sơn ca thì bỏ ngay chú chim yến bên cạnh đi nếu không thì mùa sau chú sơn ca của bạn 80% giọng yến. Những ai đã từng nuôi sơn ca họ không bao giờ nuôi chim yến vì bản chất giống chim hay bắt chước giọng nhau, riêng sơn ca thì đã rất nhiều người bị lai giọng yến, mà bạn lại để hai lồng gần nhau càng dễ dính nhất là trong thời gian sơn ca thay lông là thời gian chim hay học giọng nhất. Nếu yến mái thì ok. Lồng đẹp đó bạn.

4. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Mình lại thích nuôi yến hơn SC lên thôi đành kệ cho sống chung cùng với nhau cũng chẳng sao, còn con hoàng ở bên cạnh là con HOàng mái mới tậu để làm Cave cho mấy con đực ở nhà :laughing::laughing:. Nhưng theo mình thấy nếu là SC non mới sợ học giọng yến chứ còn SC già chắc muốn đổi sang giọng yến cũng khó, đó là ý kiến chủ quan của mình, xin mọi người đóng góp ý thêm:applause::applause:
    Thank!

5. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    chao anh diepna trước giờ biết anh lâu rồi mà hôm nay mới biết anh cũng nuôi sơn ca . Nhưng nói thiệt , chim thì nhìn không rõ nhưng cái lồng nhìn ghiền quá , em nhìn nãy giờ muốn "mòn" cái lồng của anh luôn nè ..hihi.. Đáng tiết là trong HCM không có , à .. cái lồng đó anh lấy giá nhiêu thế anh. hàng HN làm à .

6. jetleeha

jetleeha Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác
    Bác dammechim nói có lý đấy,nhưng thấy bác diepna trả lời mình hơi thông cảm 1 chúc xíu....toàn là dân nghiện .... phải không các bác.

7. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Cảm ơn bạn candat đã quan tâm:blushing: lồng của mình là Vác làm, hàng đặt, mình cũng chỉ được chơi lại của người khác, giá đặt cách đây 1 năm là 800k nay mình lấy lại cũng giá đó, còn SC đang hót về mình nuôi thay lông lên tịt hót, mình mới tìm hiểu về SC, có gì mong mọi người chỉ giúp :applause::applause:đây là hình nữa này

8. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Ông nào chơi chim cũng thấy vài giò lan bên cạnh, dễ lây quá. Bệnh nặng khó chữa thật, thấy cái gì cũng chỉ nhăm nhăm khiêng về :D :D :D

9. Thantien

Thantien Member

Thích đã nhận:
    1
    Chim đẹp lồng đẹp nhưng cách bố trí các cóng ăn không hợp lý không đẹp, bạn thử đổi một cóng phía bên tay phải nhưng ở phía sau nếu như nhìn chính diện từ cửa lồng vào thay cho miếng mai mực, còn cóng bên phía mai mực và mai mực đó treo ra phía sau gần chỗ uống nước, treo 2 bên cóng uống nước treo đối xứng nhau cách cóng nước từ 2 đến 3 ô nan lồng. Mà 2 cóng phía trước bạn cũng treo đối xứng nhau cách cửa lồng từ 3 đến 4 ô nan lồng. Có vài lời không biết có đúng không :d

10. ngocnam

ngocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chim đẹp đấy bác à chúc bác nuôi dưỡng thành công và mong rằng chú chim của bác sẽ trở thành con chim đầu đàn dắt tất cả các em khác nha !

11. phuongHCM

phuongHCM Member

Thích đã nhận:
    5
    Chim và lồng của bạn đẹp lắm, bạn cố gắng chăm sóc cho chú đi .Nhưng kgoong nên để lồng yến bên cạnh như vậy xẽ bị lai giọng yến mất

12. GIANGNT

GIANGNT Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5,203
    Chú sơn ca này của bạn to cao như vậy thì có thể được bẫy tại sông Hồng thôi chứ không phải dòng Sông Hồng xịn.
    Tôi nhìn thấy hình như bạn nuôi cả chim yến cạnh sơn ca thì phải, như vậy con sơn ca sẽ bắt chước tiếng chim yến và sẽ tạp giọng (không nên nuôi yến và chòe cùng với sơn ca)