sơn ca và khuyên có liên hiệ gi?

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi bao_tin, 9/8/08.

1. bao_tin

bao_tin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chào các bạn! mình mới tập chơi sơn ca nhe nói phải có 1e khoen dắt khi thay lông đúng kg các bạn?
    chim của mình lúc mới về nhà hót chúc ít !bây giờ 2tuần rùi kg hót nửa,2em chỉ nhình nhau thôi,có cách nào giúp hót lại kg ?!!!!!!!!!!!!:crying:

2. HUYA-CAYCHIMCA

HUYA-CAYCHIMCA Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cứ cho ăn uống bình thường theo chế độ nuôi của bạn,nhớ cho ăn thêm cả dưa chuột nữa nhé. Một thời gian là chim sẽ hót trở lại thôi.Bạn hãy kiên trì nhé.Chúc bạn thành công.

3. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    :laughing: Bạn mua chim thuộc hay chim bổi?
    Mà thật ra chim nào thì cũng thế thôi vì khi sơn ca thay đổi chỗ treo lồng và thức ăn đều thế có con nín luôn phải đến mùa sau mới căng lại ý trứ.
    Còn chim bổi thì đường nhiên rôi?Lúc mới về nó vẫn còn đang căng nên chỉ hót vài hôm sau đó câm luôn. Sơn ca nếu tuổi lồng nuôi dưới một năm thì coi nó như gà đi. Mình phải nuôi báo cô nó ít nhất một năm, ăn uống đủ chất thì may ra mới nói chuyện tiếp cũng còn tùy vì chưa chắc về nó hót thì sau này nó phải hót đâu. Minh bị một con nhìn mã ngon vãi nghe giọng cũng được (tại quầy) nhưng sau đó về nuôi đến giờ đã được 2 mùa nhưng chưa một lần được nghe nó hót lại :D (lúc đầu chưa biết tưởng giống khuyên ko treo lồng cố định một chỗ mà chỉ khoảng 1 tuần là chuyển chỗ cho nó mau dạn:laughing: ai dè bọn này chúng chỉ thích định cư ở một chỗ mà thôi).
    Cứ chịu khó chăm nó đi sau đó bạn sẽ được thưởng thức, lúc đó bạn sẽ thấy công sức mình bỏ ra cũng ko bõ.

4. bao_tin

Thích đã nhận:
    3
    : sơn ca và khuyên có liên hiệ gi?

chim của mình ng/ta nuôi đc 2mùa lông rùi,lúc về nhà mình nó hót đúng 1buổi thôi!!mình cho ăn cám 3vì + kê mua ở tiệm bán chim, mấy ngày nay thấy rớt 1.2 cọng lôg cánh, kg biết có phải thay lông kg? sáng nầy hắn kêu 1tiến rùi im luôn!!!!!!!!!!! xin chỉ cho mình biết thức ăn nào cho em nó sung lại? cảm ơn nhiều! :crying:

5. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    mùa này sơn ca bắt đầu thay lông rùi bạn à.cố gắng chăm mùa sau thưởng thức thôi

6. bao_tin

Thích đã nhận:
    3
    sơn ca và khuyên có liên hiệ gi? Trả lời chủ đề

bạn có biết bao lâu thì xong lông kgchu kỳ thay lông là bao lâu?mình có 1em rớt lông đc 15ngày rùi,sao củng vậy?(khoản 1mớ rùi im luôn kg thấy rớt nửa!)có phải xảchứng kiến như lửa kg?xin chỉ giúp cảm ơn nhiều!!!!!!
    ~X( :rolleyes: ~X(

7. son.ca82

son.ca82 Member

Thích đã nhận:
    4
    chào bạn mùa này chim đều thay lông cả không phải lo , thường thì chim thay lông khoảng 3 tháng sau đó hót lại

Hoanganhqy thích bài này.