Son đồng tái ngũ

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi lehieuhp, 8/7/13.

1. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Sau cả tháng trời về không chiều nay mồi son đồng đã cùng hai bố con em ghi bàn với một em bổi rất chuẩn về hình thức và nhiều lèo. Son đồng sau buổi chiều bắt 2 bổi cách nhau 10 ph tại Hà Nội với ưu điểm nhẹm sào và bền bỉ đã được em lựa chọn làm huấn luyện viên để hướng dẫn mấy em mồi tập. Thời gian này lũ mồi tập thay lông tụt lửa thế là mồi son đồng được tái ngũ. Chiều nay hai bố con đến anh bạn khám răng xong về đến nhà nhìn đồng hồ đã là 17h 35 thấy trời có vẻ bớt gió thế là em rủ con bé đi, hai bố con đi bộ tới bãi mất khoảng 10ph. Thung là một bụi tre gai um tùm, lựa mãi mới treo được mồi lên một ngọn tre bị đổ nghiêng, mồi gọi chừng 15 ph thì bất chợt đổ một tràng gù rồi bắt đầu kèm tơi tả. Bổi là một em thổ trung nhiều lèo là khá cứng gù, cứ chuyền cành là gù nhưng mồi son đồng cũng chẳng vừa cứ bổi sắp hết tràng gù là mồi lại gù đáp trả rồi nào thì kèm 1, kèm 2, kèm 3, lèo trận tuôn ra văng vào mặt bổi. Trận chiến kéo dài chừng 20 ph, liếc nhanh đồng hồ đã là 18h26 đang lo trời tối thì bất chợt bổi từ một cành tương đối xa phi thẳng vào mặt lụp. Mừng quá em chạy như lao vào hạ mồi nhưng lụp mắc cành tre loay hoay đến cả chục phút mới hạ được xuống, vì không mang túi đựng lên hai bố con cứ để cả xách về, đi đường gặp ai cũng khoe. Đây là vài hình ảnh em chụp được chia xẻ cùng mọi người:

P/s: quá trình up ảnh gặp sự cố kĩ thuật nên em xin khất ạ!

Last edited: 8/7/13
  2. trict75

trict75 Active Member

Thích đã nhận:
    33
    Nếu bạn cho vài hình ảnh thì bài viết sinh động hơn! thank...

transonghp, ancugay and lehieuhp like this.
  3. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Nhảy kiểu này nghi...mái lắm bác Hiếu ợ. Bác có thấy chính xác là em nó bay vào ko? Em bị mấy vụ chồng đang đấu, vợ ở đâu bay về phi thẳng vào lọp rồi.

4. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Em này đi có một mình cụ Đảng ạ, em ngồi lúp sau bụi cỏ lên quan sát được hết trận chiến mà cụ.

transonghp and ancugay like this.
  5. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Anh Hiếu càng ngày càng sát bổi nhi! Trong phố mà vẫn bắt bổi như thường. :)

6. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Mồi sát chứ anh có sát đâu Tiến. HP mình ưu điểm có cảng biển rất nhiều cu rồi từ đó chúng tản đi các nơi, chịu khó để ý là thấy thung nó ngay em nhỉ. Cơ quan em chẳng đầy là gì?
    Bực mình với anh upanh.com quá, hôm qua up thì không được hôm nay up lại thì lại từ chối. Thôi các cụ xem tạm cặp cán em bổi mới vậy, cuối tuần em rảnh em sẽ xử lý sau giờ phải đi HN rồi, mong các cụ thông cảm ạ.
    Một cặp cán to, ngắn, tím sẫm và vảy rất nhặt theo em thì chim Bắc với cặp cán này thì không có điểm để chê đâu ạ.

[​IMG][/url][/IMG]

Last edited: 9/7/13
  7. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Lừa mãi mới được anh upanh.com để up hình tù binh của son đồng lên. Mong các cụ chém mạnh tay ạ!

[​IMG][/url] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG][/IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:54 PM ----------
    Và đây là chân dung mồi son đồng ạ:

[​IMG][/url][/IMG]

Last edited: 24/7/13
    transonghp, catphien, bachua and 8 others like this.
  8. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Anh tạo acc bên photobucket rồi up ảnh bên đó ngon, ổn định và ko bị chết link mấy. Up lên 1 thời gian thấy tương đối nhiều ảnh ở 1 acc rồi thì tạo acc khác up tiếp ko lại hết băng thông. Up ở mấy site của vn server chạy ko ổn định, hay bị lỗi và chết link.

9. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Vậy hả? Cảm ơn Long nhé! Dạo này thằng upanh.com còn bày đặt thu phí, hình như 50k/3 tháng, chắc chất lượng sẽ tốt hơn. Anh chót đưa nó 50k rồi, đợi đến hôm nào nó đòi thì sẽ chào nó. Thực ra cũng có lần vào photobucket đăng kí rồi nhưng đang làm giở thì mạng trục trặc nên thôi.

transonghp, ancugay and BigBird like this.
  10. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Khoảng 3h sáng nay bỗng giật mình vì có em nào đổ gù ầm ĩ, lắng nghe một lúc phát hiện ra em bổi tù binh của mồi son đồng gù và sáng nay đã gáy gọi một lúc nhưng bị đến 6 em mồi dập lại im. Ngó thấy phân to to rồi, chắc cũng mau nổi thôi???

transonghp, tronrong, ancugay and 2 others like this.
  11. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Chúc mừng bác! Đợt này mưa gió suốt chán quá anh nhỉ! Hôm trước em mới ks chỗ mới, nhiều chim nhưng ko bít chất lượng thế nào. Hôm nào nắng chiến đấu anh nhé!

12. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970

OK, anh cũng nghe nói trong đó nhiều chim. Mưa phát ốm cả người, xem ra đầy nắng có vẻ khỏe hơn em ạ!

13. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Thử up cái ảnh bên photobucket xem sao nào!

[​IMG][/URL][/IMG]

14. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    A nên tạo acc ở đấy rồi hãy up ảnh sẽ tiện cho việc quản lý những ảnh up lên (chỉnh sửa, xoay ảnh, xóa bỏ hay lấy link những ảnh đã up trc kia mà ko cần phải up lại). Up trực tiếp ko cần acc cũng đc nhưng ko quản lý đc những gì up lên và link cũng dễ bị die.

15. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    OK Long! Mình đã tạo được account rồi đó, từ giờ thì khỏi phải phụ thuộc anh upanh.com rồi.

16. minhduc_bienhoa

minhduc_bienhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    -bác cho em hoi cái, em tưởng chim cu con nào có tố chất làm mồi dc là nó lên mồi, mang con hay để dạy con lỡ thì em chưa thử bao jo, tai em nuôi có con lên dc, có con thi không lên dc, mong bác chỉ giáo cho em học hỏi

17. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Theo kinh nghiệm mà mình học lỏm được từ các "cụ" thì mồi mới tập nên đưa đi kèm mồi chai thì nhanh chơi hơn bạn ạ, còn nếu chỉ đưa em nó đi một mình thì rất lâu em nó mới chịu chơi ngọt. Đúng như bạn nói con nào có tố chất thì mới làm mồi được, bằng không thì phí công vô ích mà thôi!