Sông Đà mùa Hạ!

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi hoa_hoabinh, 11/4/12.

1. hoa_hoabinh

hoa_hoabinh Active Member

Thích đã nhận:
    45
    sau 1 thời gian tim hiểu trên diễn đàn,tự mày mò và bắt chước e đã có 1 bể ts đầu tay rất mong được mọi người đi trước góp ý để e ngày càng hoàn thiện bố cục cũng như các loại cây trồng
    bể chụp bằng máy đt chùi bắp nên ko đc luột lắm các bác xem tạm tuần này e về quê em chụp kĩ hơn
    thông số và cây trong bể
    bể 1 mét rrongj 50 cao 55 bể cá cũ nhà
    đèn 4 bóng atman máng tự chế. bật 9h
    nền RH rải mặt dưới là phân bác Cảnh mua cách đây 3 tháng h mới dùng
    c02 ko có
    Cây e xin và mua của 1 số bác trên diễn đàn cảm ơn bác TAi Tượng,MLTK, Dungnv. đã giúp đỡ e về cây...
    tcn,cỏ đỏ.tiêu thảo,cói, tc cao trồng hậu cảnh...và 1 số cây e khai thác ko rõ tên
    cảm ơn các bác đã xem bài và góp ý=((

2. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    hà hà bể đầu tay ngon đó ông a ạ...bụi DX có vể cháy lá,dùi trống lựng xanh a theo dõi xem nó có tèo ko nhé ^^ bể e bắt đàu ra rễ rồi, cây hậu cảnh trồng tc cao e sợ hơi thấp, nếu ko lên cao đc a ra ruộng làm ít vẩy ốc hồng cũng đc mà dễ kiếm..chờ cây lên xem tn

trumbuonlaulc and hoa_hoabinh like this.
  3. uhthidangki

uhthidangki Active Member

Thích đã nhận:
    47

hoa_hoabinh thích bài này.
  4. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    Em có giúp gì đâu mà cảm ơn nhỉ?????Bể đẹp anh ơi :x
    dx và cây hậu cảnh hơi thưa thớt anh ạ,cắm thêm cho phần hậu cảnh đi anh
    dòng suối chưa ổn lém,mấy viên đá tạo dòng suối to ngang nhau làm mất tự nhiên,anh chỉnh lại chút xem :D

5. TAX

TAX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Bác tự mày mò thế là quá tốt rồi, h là đợi cây lớn và phủ kín nữa là rất đẹp, và vấn đề rêu hại nữa cái món này khó tránh khỏi, bác theo dõi và tiêu diệt bọn nó nhé, khó chịu lắm đấy.
    Còn về bố cục, theo em thì em thích nền của bác nó mềm mại dạng sóng hơn là hai mặt phẳng hướng về con suối. Chúc bác có bể ưng ý.

6. hoa_hoabinh

hoa_hoabinh Active Member

Thích đã nhận:
    45
    tại hôm đó hơi ít đá nên a ko có nhiều lựa chọn lắm nhưng đúng là dòng suối chưa ổn lắm.Thanks e

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:09 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:52 PM ----------

hi!vấn đề rêu hại e cũng đang đau đầu a ạ,đã thả 1 ít tép gạo và e đnag định dùng thuốc của bác HOANGNAm:laughing: :laughing:

trumbuonlaulc and mltk like this.