Song đao sát thủ!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi boy_loving84, 17/3/10.

1. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Lâu rùi mình không online, hôm nay xin gửi em này lên cho mọi người bình luận nha!
    ''Ông già noel'' này đã 2 mùa, với thành tích 17 độ thông ( có 6 trận thắng bên cam), trận cuối cùng bị tang quá nặng phải dưỡng thương gần 3 tháng mới bình phục, và bây giờ thì không còn khả năng chiến đấu nữa, mình cho về quê cản mái rồi!
    Em nó có sở trường nạp lùa và chạy dạt rất giỏi, nhập vô đá miệng rất khá. Người ta đá nó thì nó dạt đá rất khó trúng, người ta thất thế thì nó nạp lùa rất lẹ, xài cựa như tên bắn, rất nhiều trận chỉ giải quyết đối thủ trong giàn nạp.

Chân trắng đã lên vảy rồng, 2 chân có 2 huyền trâm, huyền trâm chân trái dưới cựa 1 vảy, chân phải thì đóng ngay cựa.

2. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Chảy nước miếng. Phải nói là: "Gà đẹp!!!". Con này mà đem gả cho mấy em mái của Baoan ở Vũng tàu thì còn gì bằng.

3. trandat_ct

trandat_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,074
    gà đẹp nhìn cặp chân ghê quá con này đỗ mái được bầy nào cưa bạn chúc bạn có chiến kê con xuất sắc nha:laughing:

4. thangbl

thangbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Chân trắng đã lên vảy rồng, 2 chân có 2 huyền trâm, huyền trâm chân trái dưới cựa 1 vảy, chân phải thì đóng ngay cựa.

[/quote]
    dưới cựa 1 vẩy là vẩy cúc bồn rồi bạn ơi chứ không phải huyền châm cựa đâu . thông thường những e đóng vẩy cúc bồn thì từ cái thứ 1 đến cái thứ 7 sẽ có 1 cái bị gẫy ( thường thua xỉu ) , còn e này mười mấy đai thông phải nói là cực hiếm . chúc mừng nhé :D

5. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Đây là con gà đầu tay mà mình ôm đá có số trận thắng nhiều nhất đó! có lẽ nó là 1 dạng của gà linh nên mới thắng nhiều độ đến vậy, vì em nó là gà lắc mặt và gáy 3 giọng! nó đá có vài trận tưởng thua không đó nhưng cuối cùng bật 1 chân là đối thủ nằm 1 đống, còn em nó về cũng phải dưỡng tang hơi lâu!
    Đã đổ được vài bầy nhưng con của nó thành tích không đựơc như vậy! mình chỉ sở hữu đựơc bầy đầu tiên, được 5 con trống, tất cả đều ăn độ, nhưng cao nhất cũng chỉ dừng lại ở cái thứ 9, con ăn ít nhất là được 3 cái! mấy bầy sau mình cho người ta mượn đổ mái nên thành tích con của nó mình không rõ lắm! Giờ mình giải nghệ rùi nên mình gởi em nó cho người Cậu ở dưới quê nuôi dùm.

Last edited: 18/3/10
    thangbl thích bài này.
  6. trandat_ct

trandat_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,074
    đổ con ra như vậy là cũng đạt tiêu chuẩn rồi phải đỗ nhiều bầy mới có được một con gần giống như nó được chúc bạn may mắn khi sở hữu được một chiến kê xuất sắc:applause::applause:

boy_loving84 thích bài này.
  7. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    con gà này nhìn cựa thì biết đâm liên tục vì một cựa trằng một cựa đen nhưng mình nghĩ làm gì mà chú ta ăn nhiều thế. bên cam đá gà thế nào gà họ tốt không? mình mang qua biên giới khó không bạn. nhìn con này thấy thích vì mào hơn độc đáo. gà nòi thường mào nhỏ hơn chứ không to đựoc như thế.

boy_loving84 thích bài này.
  8. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Thường thì mình đá trường ông Trào ko àh, vì anh của mình là bạn của ông Trào nên gà mình đem qua thường cho ông Trào chuộc độ để đá, còn mình thì đá theo chứ mình ít khi trực tiếp ôm đá lắm (vì mình ít qua bển nên lạ chổ). Bên đó gà cũng nhiều lắm, có nhiều chạng nên cũng dễ lựa chọn đối thủ, mình thấy đa phần là gà của mấy tay bên mình đem qua đá thôi chứ ít có gà bên đó lắm!

9. bangdaika

bangdaika Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    chảy nước vãi , nhìn em nó đã quá !........................................

10. kemega

kemega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    thật là khủng khiếp, khủng khiếp
    bái phuc bái phục

11. quygabinhtan

quygabinhtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    "Gà ô chân trắng mẹ mắng cũng mua".Ông bà xưa đã dạy thế mà thấy con gà này mà không mua nữa thì pó tay.Hàng hiếm.Không còn gì để bàn cãi gì về con gà này.Bồ ông Trào thì sân cũng nhỏ thôi.Đem xuống Út Tráng xử cho lẹ khỏi mất công đi xa.Đẳng cấp Gà thì cũng tương đương nhau thôi.Út Tráng cũng wa ông Trào wài mà.

12. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    cập cán nhìn nhức răng quá.bộ vảy xếp thấy gê quá.chúc mừng anh.

13. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    hihi, Nam quá khen chứ mấy con gà của Nam còn nhức răng hơn nhiều, mình đâu dám múa rìu qua mắt thợ chứ! dàn gà của Nam toàn hổ tướng không luôn, ai nhìn cũng phải ghiền hết!

mangxa_ke thích bài này.
  14. boividamme

boividamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    da' bang` cua. sat' ma` an chung` do' ki`. bai' phuc.

15. huy_ct

huy_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    chân ghê wá!!!!!!!!!
    nghe kể thành tích thấy mà ham thiệt!!!!!!!!
    con này cản mài ra con giống cha thì rất hay rồi!!!!!!!!!

16. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Tiếc là con của nó bầy đầu tiên chỉ có 2 con ăn độ cao nhất là 9 cái thôi! còn mấy bầy sau thì mình không rõ lắm!

17. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Link hình die rồi, ko thể chiêm ngưỡng được em nó, hic hic, chủ thớt làm ơn post lại cho em được chiêm ngưỡng em nó cái. Thank chủ thớt!

18. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Hình này lâu lắm rồi nên tự động xóa, máy mình cũng ko còn giữ.

19. mavancon

mavancon Active Member

Thích đã nhận:
    24
    có gà hay đi chi cho xa wa sân c em bên wan trung k thôi dô rau râm thiếu gì gà để đá bao nhiêu mà k có cần gì fai đi cam làm gì cho mệt gà,
    gà hay thì k sợ chỉ sợ gà miệng ( gà miệng thì ai nói chẳng được ) thuốc đắng thì giả tậc còn sự thật thì mất lòng.

Last edited: 28/5/11
  20. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Trước đây làm gì có sân C Em và Q ở Phong Điền. N ở Hẻm 300 P. An Thới lúc đó cũng đá ít thôi chứ có đá lớn như bây giờ đâu. Trc kia do mình quen Ông Trào bên đó nên sẳn tiện qua đó đá để biết thêm thôi. Chứ nếu hiện tại có gà hay thì vô sân Q ở P.Điền đá ngon hơn qua C Em ở Q.Trung nhiều, bên C Em vừa xa lại bị rượt hoài.

''Con gà tức nhau tiếng gáy''. Nhiều khi ganh tị nhau cũng tức.

Last edited: 28/5/11