SOS!Cá bị bệnh gì vậy các bác ơi!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi atu_lahan, 27/10/06.

1. atu_lahan

atu_lahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá của mình như tự dựng bị sao đấy, minh nuôi được 3 tháng từ cá bột đến nay tự dưng như bị cát dính đầy người, nó lan từ đuôi lên đầu, bác nào biết cho mình hỏi nó bị sao vậy!:crying: :crying:

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Nấm đấy bác ạ........Cách chữa thì có sẳn trong mục phòng và chữa bệnh rồi....

3. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn ra hiệu thuốc tây mua tetracyclin (loại con nhộng, 500mg. 6000 đồng/vỉ 10 viên). Thay 2/3 nước bể, bỏ 2 viên vào + thêm nắm muối = Ok

4. atu_lahan

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bác, mình đang thử loại con nhộng mua ở hàng bán cá, cho vào nước xanh dì không biết loại này có chữa được nấm không nữa, bác nào biết cho ý kiến quý báu nhá! Thanks

5. hisoka

hisoka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nấm thôi mà ko vấn đề gì chỉ cần cho thuốc và chờ đợi vài ngày là khỏi bạn đừng hoang mang . thoại thuốc mà bạn nói tốt đó , bạn cứ cho thuốc và để vài ngày là cá sẽ khỏi

6. lahanquan7

lahanquan7 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu cá bị nấm trắng thì là do nhiệt độ nước chưa đúng thôi,bạn cứ ra mua cây sưởi về cấm vô,chừng 1-2 ngày là hết chứ,sử dụng thuốc nhiều quá ko tốt cho cá đâu,mình đã làm rồi

7. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bạn có thể bị nấm trắng rồi.Bạn ra tiệm Cao Quý (808 Trần Hưng Đạo) mua thuốc và tăng nhiệt độ lên 32 độ khoảng vài bữa thì khỏi thôi.Ah bạn nhớ nói với người bán lấy loại thuốc nào mà bỏ vào nước không có màu đó chứ loại con nhộng khi bỏ vào nước có màu xanh nhìn khó chịu và nhớ hỏi người bán cách sử dụng nha bạn.

8. atu_lahan

Thích đã nhận:
    0
    Con của mình khỏi rồi, cảm ơn các bạn nhiều nhiều. Mình cho thuốc vào và + tetracylyn 1,5 ngày thấy nấm biết mất, nếu nhìn bằng kính lúp chúng màu đen xì nhìn bằng mắt thường không thấy. Mình chỉ cho nó ăn tép tươi và mình đoán là nguồn gốc của căn bệnh nấm từ đây không biết có đúng không.