SOS..cá đĩa mới mua có vấn đề

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi danongdichthuc, 20/9/11.

1. danongdichthuc

danongdichthuc Member

Thích đã nhận:
    16
    Em mới mua một đôi cá đĩa vàng chanh size 6-7cm,mua về hôm đầu cá khỏe nhưng vẫn còn nhát,lại bị bọn đầu gấu trong bể bắt nạt nên gần 1 tuần các em nó chẳng ăn uống gì.Hai ngày hôm nay một trong 2 em có hiện tượng nằm ngang đáy bể ,em cẩn thận chuyển chúng qua bể phụ ,một em về mầu sắc và ngoại hình thì bình thường,còn một em có hiện tượng vây lưng cụp suống đầu cắm suống đất,em đã thay nước ngày một lần và cho muối cùng thuốc tím liều nhẹ nhìn nước chỉ hơi hồng thôi ,thì em có hiện tượng cắm đầu lại chuyển sang thế nằm ngang.Em mới chơi nên chưa biết cách sử lý...các bác giúp em để các em nó trở về trạng thái bình thường.
    À CÁC EM NÓ EM ĐÃ CHO ĂN TIM BÒ VÀ GIUN ĐỎ NHƯNG VẪN TUYỆT THỰC DỨT KHOÁT KHÔNG ĂN.

2. thangmt

thangmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    nếu trong thời gian trị bịnhddu72ng cho ăn nhé,e nuôi với cá dữ là cá j,theo mô tả cá` đã bị nấm mang,1 muỗng caphe tetra/50 l nước +sục khí +100g/100l nước và sưởi 32 độ xem sao nhé,thuốc tím là con dao 2 lưỡi dó nha,nếu ngâm phải canh chừng thấy nó bơi lên lấy không khí thì mau vớt qua hồ ngâm tetra+ muối nhé