SOS cá em bị đen

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi 123 khido, 28/10/06.

1. 123 khido

123 khido Guest

Các Bác cứu em với, con KC PLT của em lúc mới mua về thì màu nó rất sáng, đầu to nhưng khi nuôi được vài ngày thì thân nó trở nên đen lại, châu mờ đi, đầu xuống, nó ko nhát, cỡ 2 ngón tay. Bác nào biết xin chỉ giúp em.:crying: :crying: :crying:
    Cảm ơn các bác nhiều!

2. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Có khả năng là cá của bạn bị nhiễm độc rùi. Bạn bắt cá ra chậu khác thay hết nước cũ, vệ sinh thạt sạch các dụng cụ lộc cũng như vật trang trí, nếu được phơi hồ ngoài nắng càng tốt. XOng cho nước mới vào, tất nhiên là nước phải được lắng 24h (nước máy). và cho ít muối vào rùi dùng than hoạt tính để dưới lớp xốp lọc nước, không được cho cá ăn nhiều (chỉ vùa no thui), đặc biệt không được để thức ăn còn thừa trong hồ. Chỉ khoảng 3 ngày là cá khỏe đẹp lại thui. Chúc cá của ban mau lành bệnh (Mình cũng vừa bị trường hợp y như bạn vậy đó nay cá mình đã khỏe rồi).

3. Redkamalau

Redkamalau Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi có gì bạn post hình cá lên để anh em xem đen như thế nào, mới rút tỉa kinh nghiệm được chứ.

4. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    tại vì em nuôi nó chung hồ với 1 con cá quá lón,dù rằng có tấm kính dan che kín.những tiếng động của con cá lớn làm nó mất hồn.nó đang bị khủng hoản đó em à.cho nó 1 cái hồ riêng đi em