SOS cần cứu gấp huhuhu!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hoa_than_duong, 17/7/08.

1. hoa_than_duong

hoa_than_duong Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Trước tiên xin lỗi mấy mod và mấy bạn vì mình thấy bạn NTD đang gặp vấn đề nguy cấp mà bạn ấy làm một comment :http://aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=52968 chứ không phải topic nên mình làm dùm :D.Vì thấy bạn ấy cần gấp và cái thứ hai mình cũng muốn tìm hiểu và học hỏi kinh nghiệm:)

Đây là vấn đề bạn ấy gặp phải(trích nguyên văn không ăn cắp bản quyền:D)

các bác ơi !cứu em với,bể của em nuôi 6 hồng két và 2con tài phát đang ổn định.trưa hôm qua em thay nước như bình,tối cho men bioaquar của mai việt nhưng đến tối nay em nhìn kỹ trong bể thấy rất nhiều con gì nhỏ như giun kim ngắn 0,5cm mầu trắng bơi khắp bể,em thấy cá vẫn bơi bình thường ko biết em phải làm gì?và sử lý ra sao.có phải đấy là con vi khuẩn có lợi của men vi sinh ko.(em dùng lọc tràn 5 ngăn).các bác khẩn trương giúp em nhé.số của em là:0953573592

Mong mọi người ai có kinh nghiệm chỉ dùm .Thanks

2. hoa_than_duong

hoa_than_duong Active Member

Thích đã nhận:
    4
    comment của bạn NTD đó.Mình làm topic phụ hà.:D,,,,,,,,,,,,,,,................

3. melon

melon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Bọn nó chả làm gì cá bạn đâu. Do cá của bạn o ăn hết thức ăn nên bọn giun đó được sinh ra. Rút 2/3 bể và cho 2/3 chén muối ăn vào (nếu hồ 1m), ngâm cỡ 10p, quan sát cá có phản ứng gì o? Sau đó cho nước đầy hồ như cũ.Nhớ đặt hồ tránh ánh nắng mặt trời nhé bạn.