SoS. Giúp mình với.

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi khanhhq2k8, 21/3/08.

1. khanhhq2k8

khanhhq2k8 Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá nhà mình nó có hiện tượng hay bơi sát đáy hồ, người nó nổi sọc đen từ khi bắt về đến giờ gần 2 tuần, đuôi của nó lớp ngoài cùng có nổi viền đen tiếp thep là 1 lớp viền trằng trong và từ lớp viền đen ngoài cùng có 1 vạch đen dài khoảng 1 cm đang có chiều hướng ăn sâu vào trong mình sợ rằng từ cái vạch đen đó đuôi nó sẽ bị rách, mình đang rất lo lắng vì đây là con cá đầu lòng của mình~X(b-(. Xin hỏi các rằng nó đang bị gì vậy, mình phải làm gì bây giờ.Cảm ơn các bạn.:(

2. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nước hồ cá của bạn có cho muối vào ko?? nếu có thì do bạn cho muối nhiều quá nên đuôi cá bị nước ăn.Còn nếu ko thì bạn xem lại độ PH trong nước của cá để điều chỉnh cho đúng.

3. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đuôi có viền đen kế tiếp theo là một lớp trắng, đuôi bị tưa thì chắc chắn là nước hồ bạn cho lương muối qua nhiều rồi!!!

4. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    anh đừng lo quá vì cá anh mới về vừa lạ nước vừa lạ hồ nhát nên cá mới có máy cái sọc đen trên mình còn đuôi thì do nguồn nước anh cứ điều chỉnh tất cả lại như các anh trên đả nói vạy.chúc anh thành công nha.

5. alozota_eeu

alozota_eeu Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc là do muối quá nhìu hoặc là do nứoc dơ nên cá nó bị mục đuôi, bạn về nha bỏ đói nó 1-2 ngày rồi cho cá mồi vào bỏ ít muối, nước phải sạch chúc bạn thành công hen!