SOS - Giúp vẹt em với, tự nhiên ủ rũ.

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi laohacthanhnam, 25/5/11.

1. laohacthanhnam

laohacthanhnam Member

Thích đã nhận:
    15
    Cấp cứu!!!!
    Chả là thế này các bác ạ, vẹt của em đc hơn 2 tháng tuổi, bình thường em đi làm thì nó ở nhà ngủ, tối em về là nó thức đến 12h đêm, mình ngủ mới ngủ, trước đến giờ đồng hồ sinh học vẫn cứ thế. Thế mà tối qua em ấy ngủ từ 9h tối, lông xù ra, em tưởng thời tiết lạnh thì nó thế, sáng nay dậy vẫn ủ rũ lù khù, ăn ít hơn mọi ngày. Bây h ko biết thế nào, các bác có cao kiến giúp em vụ này với. Xin cảm ơn và hậu tạ.

2. love_bird

love_bird Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    822
    nó đã tự biết ăn hạt chưa hay bạn vẫn phải bơm bột cho nó?

Bạn kiểm tra xem phân nó thế nào? phân ướt mà ko bị dính đít thì ko vấn đề gì?

Kiểm tra xem mũi nó có bị ướt ko?

Xem nó thích ăn món gì thì cho nó ăn, nếu nó vẫn ăn nhiều thì ko vấn đề gì đâu.

Vệ sinh lồng hoặc khay thức ăn cho em nó sạch sẽ và khô ráo nhé.

Nhiều khả năng con của bạn ít được phơi nắng???/ Cần cho em nó phơi năg mới đc.

Bác cứ kiểm tra mấy điểm trên, xem nó thế nào thì mới biết đường xử lý, nếu ko có vấn đề gì thì bác rành thời gian cho nó tắm năg 15 đến 20p/ngày, nó lại nhanh nhẹn ngay thôi.

Chúc vẹt của bạn khỏe mạnh.

3. laohacthanhnam

laohacthanhnam Member

Thích đã nhận:
    15
    :(( Buồn quá bác ạ, em nó đi nhanh quá! Đến bây giờ e vẫn không hiểu tại sao em nó lại đi nhanh thế. Mới hôm kia còn khỏe mạnh ầm ầm, huhuhu...

4. love_bird

love_bird Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    822
    Xin chia buồn cùng bác. ....

Xích của mình giờ ăn uống ổn định cả rồi, nghe bác nói về vẹt của bác như thế mình cũng thấy lo quá.