SOS

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi Hienquanpt, 8/4/14.

1. Hienquanpt

Hienquanpt Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào các bác.
    Mình mới xây dựng một hồ cá nước mặn và đang trong chu trình nitrogen bỗng nhiên xuất hiện trên thành bể và bề mặt các máy lọc máy khử một lớp dịch nhầy mầu trắng, khi có tác động lớp dịch đó bung ra và tràn vào bể trông rất bẩn. Các bác đi trước có kinh nghiệm có thể cho mình biết lớp nhầy đó sinh ra từ đâu và làm sao để giải quyết được vấn đề này. Mong các bác chia sẻ sớm giúp. Xin cảm ơn

2. reddevilshn

reddevilshn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    Bro phải cho ít thông tin chứ, tấm hình của thứ gọi là "dịch nhầy màu trắng" chẳng hạn :laughing:
    Bro dùng lò khử gì. Nếu là lò bio pellet thì có thể do dòng chảy yếu quá làm các hạt dính lại với nhau tạo nên lớp màng trắng đó.

Hienquanpt thích bài này.
  3. Nickyphan

Nickyphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    nghi vấn là pellet từ lò khử No3 chạy hạt biopellet do luồng nước vào lò bị tắt hay yếu nên sẽ tích tụ thành 1 lớp dịch nhầy đục đục...cái này mình đã từng bị!!!
    P/s: Chỉ là phỏng đoán bro vui lòng cho ít thông tin về hệ thống lọc và hình ảnh bể của bro nhé!!!!!

Hienquanpt thích bài này.
  4. Hienquanpt

Hienquanpt Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanks. Đúng là do lò bio pallet. Mình dùng máy bơm conga xuất kém Nên ko deal đc hạt Nên sinh ra chất nhầy mầu trắng