sos

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi mienxaocuabe, 23/11/07.

1. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    chơi k mà cứ dùng tiền nhiều để mua con hay về là nó líu như điên thế mới là chơi ah , suy nghĩ kiểu trọc phú lắm chơi chim là phải đi lùng đi tìm con chim nó chưa hót đựoc chứ không nói líu rồi.rồi vể nuôi đến khi nó lìu được lúc đó mới hứng t hú mới hay, thử hỏi nuôi như vậy đựoc mấy người hả?

2. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    mua chim có nhiều kiểu, không thể nói thế được, kể cả là người sanh chơi chim nếu kết con nào thì cũng mua chim líu ấy chứ. còn đa số người chơi lâu rồi thì hay chọn mộc về nuôi. mỗi người có một cách chơi ông em ah.

3. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Miến nóng tính nhỉ, vừa đọc bài nào bức xúc thế. Làm li trà đá hạ hỏa đi :) :) :)

4. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    chơi chim mà bác mỗi người có một sở thích riêng có ai gióng ai đâu ạ.

5. duongvan_vespa

duongvan_vespa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Mối người một cách chơi mà, miến nóng rồi, chơi chim là phải bình tĩnh, anh Hùng ở Nguyễn Siêu bỏ 60 triệu mua con chim của anh Hà ở Đốc ngữ nhưng cũng có lúc bỏ 50k mua con khuyên mộc ở chợ Bưởi đó, lúc hứng lên, kết rồi thì tiền là cơn gió ấy mà, miễn sao mình được vui là thích rồi.

6. cuonghd

cuonghd Active Member

Thích đã nhận:
    4
    trời ơi i i i Em sơ quá đi bỏ ra 60 triệu mia con chim gì vậy hả trời ?

7. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Đó gọi là đam mê, đã thích , đã kết thì mình có sức là phải có bằng đc.Đôi khi em còn tham vọng là hốt hết bọn chim trong công viên gần nhà về nuôi ấy chứ?Hay là thấy ai có con chim hay là ước mình cũng có đc 1 con như thế.

8. Lit1980

Lit1980 Member

Thích đã nhận:
    2
    Đã bảo rồi mà.thỉnh thoảng có mấy chú mới tập tọe chơi cứ nói nay nói nọ.thưc ra trong đầu rỗng tuếch .cứ như là mình hiểu biết lắm.ra sới ngồi chơi im như thóc.thế mà lên mạng cứ như mình hiểu biết lắm.sành điệu lắm.VCL

9. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Bác lại bức xúc quá rồi.Dù sao thì diễn đàn là nơi tranh luận học hỏi mà!làm sao tránh đwocj ý kiến sai chứ? nếu ai cũng biết hết thì cần gì phải học hỏi ở đây!

10. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    ý của mấy Pro mạnh ai nguời đó chơi thế mới là phong cách ,còn anh em nào cảm thấy hợp với nhau cùng muụcđich về chim cò thì giao lưu chia sẻ kinh nghiệm để nguời sau muốn chơi nhưng không mất quá nhiều thời gian để học cách chơi mà vẫn biết nên làm gì còn ai hiểu sao kệ ,cứ như diễn đàn của cá nhân mất luôn cả cái tiêu đề là diễn đàn chắc hết bàn luận luôn quá vì mở miệng bị nguời khác chửi cho chữ Ngu to đùng ai dám phát biểu

11. duongvan_vespa

duongvan_vespa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Thôi các pro cho tôi nói một câu công bằng nhé,
    Làm hay chơi mỗi người đều có quan điểm riêng, mà nhất là chơi khi chưa thấy mình thất bại thì mình vẫn đúng các bác thấy đúng không nào. Vì vậy, trao đổi kinh nghiệm là hết sức cần thiết, nhưng cũng không nên nói người này đúng, người này sai, đã gọi là chơi mà, nhiều người mồm cứ ầm ầm cãi cố là người khác sai nhưng trong lòng lại đem về nhà làm thử xem có sai thật không, cuộc sống là thế, kể cả chơi khuyên cũng có nhiều quan điểm trường phái, nếu thấy cùng trường phái, quan điểm với mình thì kết model còn không thì thôi, tranh luận thì ok, quá hay, nhưng cãi nhau gây mất đoàn kết thì thật không nên, mà nhất là chửi người khác ngu thì càng tệ. Tôi có thể nhận mình là ngu, ừ tôi nuôi khuyên ngu đấy nhưng giàn khuyên của tôi 7 em thì 5 em líu điên, 2 em vừa xong lông chắc tháng sau cũng bắn như điên, ừ tôi ngu nên nuôi toàn khuyên điên, thế thôi.

12. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    ừ bác nói vạy còn nghe được đó vì trên diễn đàn này chủ yếu là học hỏi mà tranh luật thì được chứ đừng cải nhau mà đặc biệt là nói chử ngu đấy.

13. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Văn mình vợ người, quan trọng gì bác, mình cảm thấy vui là được rồi. Nếu bác cảm thấy khuyên của bác điên thì cho em xin, ai lại đi nuôi chim điên thế bao giờ :laughing: :laughing: :laughing: