spí rù lí nà cho cá mái

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tripleh, 15/7/07.

1. tripleh

tripleh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ]em đang làm thức ăn khô theo cách này cho cá mái hiệu quả thì good lam hehe 500g tim bò, 100g ca rot, 200g tôm lột vỏ, 80g lòng đỏ hột gà,20g tảo spirulina, 1 củ tỏi lột vỏ, xay nhuyễn. thực vật đc xay nhuyễn và đöa tim bò vào trg khi xay thực vật sau đòu dùng 1 ký hỗn hợp trên trộn với 1 viên vitamin tổng hợp. Sau đòu cho 10g thach agar vào 1 tô inox trộn 500ml nước lạnh vèo trộn đều#:-S , sau đòu đặt tô vào 1 một nồi nước sôi, làm sao mà trong tô đạt đên 80 độ, khuấy liên tục:-S .Xong rùi ta phải đưa phần thức ăn chia nhỏ vo viên sẵn vào và nhớ~X( ~X( khuấy liên tục làm sao cho hỗn hợp phải đaït đến 80 độ(buồn ngủ lắm đóI-| nhưng mà vì cô gái bé nhỏ nên ...) thời gian trộn ko wa 15 phút. sau đó ta phải lấy ra và làm lạnh nhanhh đến 5 độ C để nó đông lại cắt nhỏ và bỏ vào túi nilon hàn miệng túi lại thì sẽ có đc 1 em như thế này đây(con nhỏ đó)
    [IMGo]http://img207.imageshack.us/img207/9931/img0284qa8.jpg[/IMGo]
    và đẻ thì tuyệt vời :blushing: B) hehe.
    [IMGo]http://img186.imageshack.us/img186/5697/img0312at1.jpg[/IMGo]
    Mọi người ơi đây chỉ là cách của em có giì mọi người cứ post lên cho every body xem nha:D cảm ơn đã theo giỏi

Last edited by a moderator: 7/8/07
  2. namtuoc2021

namtuoc2021 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời công phu quá ha để em làm thử xem có kết quả gì hok ? =:)

3. tripleh

Thích đã nhận:
    0
    ừh buổi sáng cho ăn cá chép trưa cho ăn theo cách này chiều thì ăn thịt bò trộn vitamin B12 tối thì vài viên XO hehe nhờ vậy mà nó thế đấy hhehe

4. nguyentruonghan

nguyentruonghan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này ở nuhoangkimcuong.com đã bày rồi đừng bày lại cho anh em nua chỉ cái khác đi ha

5. phuonglahan

phuonglahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc tốn công mệt sức lắm anh nhi? mà không bít cho vào cá có chịu ăn không ? (cá em chẳng chịu ăn gì ngoài tép) dù cho nó nhịn đói cũng không ăn

6. tripleh

Thích đã nhận:
    0
    chà cá bạn chắc đầu xương nhỉ(cứng đầu) nói chơi thui nha. Còn nuhoangkimcuong.com là gì thì mình ko bít vì chưa bao giờ mình vào đó cả

7. YETi

YETi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    cám ơn pác đã chia sẽ nhưng theo mình : cộng hết công sức, nguyên liệu => $$$$ đem ra tiệm chắc cũng mua được 1 em đẹp hơn em của pác.

8. xuanquan

xuanquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi cái < Tảo spirulina > ỡ dâu bán vạy máy anh chĩ em nha . Cho em bít giá bao nhiu nha ? Càm on nhiều

9. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cái này trong báo Cá Kiểng cũng đã nói rồi...........thức ăn này dùng cho cá trống lên màu và đầu rất OK......cá mái thì chưa thử......cảm ơn bạn đã chia sẻ....chúc vui vẻ

10. xuanquan

xuanquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi cái tão gì đó đó ... mau ở đâu dzị mấy anh.......

11. nguyễn duy

nguyễn duy Member

Thích đã nhận:
    0
    tao spulina

ban co the vao vietlinh.com.vn de biet duoc mua loai tao nay chuc ban thanh cong

12. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _Spirulina hay còn gọi là Tảo Khô,,,rất tốt cho cá bột.Mau lên màu,nếu ăn nhiều cá dễ bị tiêu chảy và bệnh đường ruột.Spirulina có nhiều loại,Taiwan,TQ,Thailan,USA ,,,nhưng hiệu quả nhất vẫn là Thailan,rẻ.Giá khoảng 80k den12k/1lon 100g.