Sử dụng thuốc lọc nước ?

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi minhchis, 5/6/07.

1. minhchis

minhchis Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin chào các bạn, mình mới nuôi cá dĩa dược hơn 1 tháng, 14 con, hồ 1 mét, mình có sử dụng thuốc làm trong nước của Trung quốc, mỗi ngày nước đục mình cho thuốc 1 lần, tuần thay nước 2 lần , cho mình hỏi thuốc đó có ảnh hưởng đến cá ?

2. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Xin chào.

Mới nuôi cá hoặc nuôi cái gì bất kỳ. Ta nên tạo một hệ vi sinh trong hồ bằng cách cho nước vào hồ : cho sục khí oxy và chạy máy lọc liên tục trong thời gian từ 7-10 ngày (với những người nuôi có kinh nghiệm thì chỉ cần 2-3 ngày là đủ) . Đây là điều quan trọng mà những người mới nuôi hay đốt cháy giai đoạn .... "đầu tiên" này.

Mọi loại thuốc nếu dùng nhiều hoặc liên tục đều ảnh hưởng tới cá, nên hạn chế tối đa. :laughing: :laughing:

3. minhchis

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn bạn vttl da chỉ dẫn, mình sẽ hạn chế việc hùng thuốc lam trong nước, tiện đây cho mình hỏi , mình đang cho cá ăn thức ăn Tetrra của Dức quảng cáo có vitamin+ cá lên màu có tốt không, mình cho ăn xen lẫn với thịt bò và trùng huyết đông lạnh, mong được chỉ giáo - thanks!

4. minhchis

Thích đã nhận:
    1
    thịt bò thì mình mua ở ngoài tiệm 15k / lạng, không biết tiệm pha chế có giống như các bạn hướng dẩn không nữa

5. trantuankhanh

trantuankhanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thuốc dùng nhiều không tốt đâu bạn ah. Bạ nên xem lại hệ thống lọc của bạn để có môi trường tốt nhất cho cá. Trên diễn đàn mình thấy có nhiều bài hướng dẫn cũng rất chi tiết về lọc, bạn nên tìm xem lại.

6. iamcuong

iamcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    set up cái hệ vi sinh là quan trọng nhất, mấy cái lọ thuốc xanh xanh của trung quốc độc lắm.