Sự kết hợp giữa lụp treo và lụp bò (2 trong 1)

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi gaccu, 20/2/12.

1. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehehe...giới thiệu với các kụ một sản phẩm nghệ nhân làm lụp cu mà không bít cu là gì...đó là sự kết hợp giữa lụp treo và lụp bò(lụp chạy)...hình ảnh
    ...vài điểm nhấn đáng để quan tâm, phân tích:
    1/ lưới cước: có khuôn sẳn không cần pải vén lưới chi cho mệt(chỉ cần kéo cần đập lên là lưới tự lên theo...wa pẻ.
    ....khuyết điểm của cái lưới này ở chổ:bén quá...dễ làm con bổi iu tan nát đời hoa...còn nửa...bịp bìm, bù cắt nhảy vô thì tha hồ quần thảo con mồi iu
    có ưu có khuyết giống mới có chuyện bàn nghe..hehe
    2/cầu chạm rồng nhìn wa pê...ghiền.
    3/nhìn cái cách quấn(buột) ở đáy lụp ...các kụ thấy có wen không...cách buột(quấn bằng dây đồng) này hình như không cần dùng tới keo 502...thì pải...
    4/Sân lìn mang phong cách của lụp bò...nên hạn chế khi con bổi nhảy vào sân sẽ không sập bẩy....chỉ cần hạ cầu xuống tí thì con cu chạy, bò thoải mái ..hehe
    .....nhìn tổng thể ....như là mơ.
    tám.........m................à....
    hehe

Last edited: 20/2/12
    dong_pham, cucuom, binhcuong and 48 others like this.
  2. thanhphuoc

thanhphuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    570
    Ngày một cải tiến ! chúc mừng >>>>>>>>>>>>sẽ có nhiều người ưa thích .

cucuom, hungvcb and PHIOMON like this.
  3. ChimKhuyenVang

ChimKhuyenVang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    209
    đẹp quá, cái cầu đứng hình con rồng nhìn ngầu quá, lồng này chắc sat bổi lắm đây

cucuom, hungvcb and PHIOMON like this.
  4. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    ối cái lụp này xấu, xấu quá .................... gửi cho mình hàng xấy đó đi, mình đi bẫy xem nó xấu cỡ nào, dẫu sao cũng xin được cám ơn

nguyenduchuan thích bài này.
  5. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Chào bác Quang ,
    Nhìn cái Luc phỗ biến chạy nhãy vì cũng được , thấy phê quá , đây là ước mơ cũa mình đó , ước gì mình sỡ hữu một thì đã biết mấy , nhìn nét điêu khắc con rồng thật là nghệ thuật , nhưng nếu mà khắc cành trúc từ trong ra ngoài , thì đúng là quân tữ gác cu .
    mình thắt mắt câu nầy ( nghệ nhân làm lụp cu mà không bít cu là gì ....) nghi quá , không có đam mê khó mà thực hiện chep...chep..chep đẹp như vậy , có khi nào là sãn phâm cũa bác mà bác không muốn anh em B...L chăng ???? hay là bác sợ anh em làm phiền đến đỗi không còn giờ ra rừng gác cu ???
    Chúc bác sức khõe sung mãn .
    Hai Việt

6. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehe....lâu wa không vô Mã Dà mơ mộng ...thưởng thức lun vài món thịt rừng rú bác Hai...hehe
    ...bít bác thích lụp bò nên phá bác chơi đó mà...nếu bác Hai thích gacu cho số điện thoại của nghê nhân ấy,bác thích bắt con rồng bỏ vô cái lụp chắc củng được lun á..
    chúc bác Hai Vui-Khỏe-Gacu zui zẻ
    hehe

cucuom, dong_pham, Hai viet and 8 others like this.
  7. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Bác đặt cho em 1 cặp nhá, 1 cái là cầu con rồng và 1 cái là cầu con phung....đầu tử thì bằng rễ cây hình con rắn hổ mang chúa. có gì giúp em nhá ...hêy ra lâu nay lo sa cầu máy cánh ở phương nào mà giờ mới thấy cụ lò mò vào diễn đàn cứ như là đang trên thiên đàng vậy cụ Quang.

minh vũ, BigBird, PHIOMON and 3 others like this.
  8. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Chào bác Quang ,
    Bác biết ngãy đúng chổ ngứa , đang thèm nhõ giãi lục kiễu nầy , có thễ nào bác đặt cho một cái trước đã , nhưng đừng bõ RỒNG vô bác ờn da gà nấy dụ rồng rắn lắm , chỉ là khắc khúc trúc đơn giãn là được rui , nhớ kèm theo 1 cu liêm gác tàu dừa , đễ cho con thỗ chưng quì cũa bác đó , nỗi hơn năm rùi mà chưa có được đồ nghề cho em nó , thật là rãnh rang , bác Quang cứ đặt nghệ nhân đó đi là được rùi , còn cái vụ cho số điện thoại bác ngai quá chừng , nhỡ bác nói nghệ nhân không hiễu , ỗng làm cho cái lục bay thì chiếc .
    Cám ơn bác trước nha , hẹn bác Mã Đà mộng mơ .
    Hai Việt

---------- Post added at 09:11 AM ---------- Previous post was at 08:49 AM ----------

Chào Thiên ,
    Dạo nầy khõe không ? kễ ra bác cũng nhanh miệng thật đấy , bác Quang mới đưa lên chào sân , là bác mỡ hàng trước tiên , bác đị̀nh cho em nào lục chạy vậy , con bễ cũa bác không chơi lục chạy được đâu , gì nó là con mồi gù siết ( gù ép ) nên chỉ chuyên về lục treo , bỗi nhanh nhãy nên có chiến lợi phâm luôn luôn , nêu đánh theo lục chạy gù đâu mặt ( gù tay đôi ) bão đãm một năm bác cũng không sờ được long cu nào đâu .... he...he...he... nói thật đừng buồn , lục chạy chỉ dành riêng cho những con mồi thấy mặt phãi gù , đối phương gù mình gù , đối phương nhúc nhít phãi gù , chưa chạm măt phãi thúc kèm dập , hơn nữa bắt bỗi lâu , không hợp vơí người nóng tánh như bác , có ngày không bắt được rừng tội cho con mồi bị sụt thãm thương .
    thôi vài lời vớ vẫng hy vong không làm bác phiền .
    Hai Việt

9. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    hì hì con có 1 cặp bổi đùng để chơi lụp chạy, nó đang thay lông...nếu sáp mặt gù thì mới đủ nhiệt cho nó nhưng tập nó ra mồi để oánh lụp chạy thì thời gian gấp đôi. thay vì lụp nhảy thì 3-5 mùa, còn lụp chạy thì 10 mùa ...nên con lo khẩu chuẩn bị ngay từ ban đầu. bây giờ là vừa...mà lụp chạy chỉ oánh được rừng thông thôi chứ trên con lại ko có dừa, mà chỗ có dừa thí ko có cu mà toàn cú mèo thế mới ngặt.

10. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehehe…bác Hai thích là zui rùi…hehe…
    Con thổ quì củng khá lâu chưa ra mồi nổi hả bác Hai, rước-gù ổn chứ bác Hai…gacu kiếm mãi con thổ chân quì củng khó gê..ơn trời có con sấm chân quì mắt đỏ chơi tạm ..hehe
    Gacu không bít gì về lụp chạy đâu,lại gác tàu dừa nửa không khéo cả lụp mồi…tắm lun ..hehe…nên cái câu liêm gác tàu dừa pó tay rùi..huhu…
    Bác Hai ra tay giùm gacu đi nhé…có trụt trặn gì hú con nghe..hehe