Sự khác biệt giữa trân châu nhật và trân châu cu ba?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tranchaunho, 2/11/07.

1. tranchaunho

tranchaunho Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm trước em có ra tiệm mua trân châu Cuba về trồng. Người ta bán cho em một chậu nhỏ. Em không biết là có đúng không? vì em nghe nói trân châu cuba mắc tiền hơn trân châu nhật.
    Em xin các bác chỉ dùm làm sao phân biệt được trân châu Nhật và trân châu Cuba? Điểm nổi bật của từng loại nữa?

2. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Trân châu cu ba lá nhỏ hơn trân châu nhật nhiều,bạn xem hình : trân châu nhật trồng lẫn với TCCB lá nhỏ hơn .Muốn biết kích thước bao nhiêu bạn hãy so sánh với kích thước của cá nhé.

3. tranchaunho

tranchaunho Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn nhé. Ngoài nhìn lá để phân biệt thì còn đặc điểm nào khác để biết nữa không? Vì nếu trân châu nhật trồng không tốt thì lá cũng nhỏ như lá trân châu cuba mà

4. tranchaunho

tranchaunho Member

Thích đã nhận:
    0
    Nghe nói ngoài trân châu Cuba và trân châu Nhật, còn có trân châu thường và trân châu lá tròn. Vậy sao phân biệt được chúng? Tran châu lá tròn và thường hìnhnhư là giống của VN thì phai.

5. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    Bạn từ từ đọc & từ từ tìm hiểu đi bạn. Cùng tên trân châu nhưng chúng hoàn toàn khác nhau mà. Cả về kích thước lẫn hình dáng. Không thể lẫn lộn được! Bạn trở ra trang chủ, ngoài đó có list tên cây, tha hồ mà tra!