Sự liên quan về tuổi và đầu cá la hán?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thienhungwu, 14/4/07.

1. thienhungwu

thienhungwu New Member

Thích đã nhận:
    0
    ca 4,5 tháng còn hy vọng ko?

các bạn trong diễn đàn cho mình hỏi là cá la hán nuôi cở 4,5 tháng rồi mà chưa có đầu thì mình có thể hy vọng được gì nữa ko?(vì mình mới được ông anh cho) nên ko biết có thể dưỡng lại cho đẹp được ko?mong mấy bạn chỉ giáo thêm.

2. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    4 tháng,ko sao,pót hình lên xem nào.quan trọng là bạn thấy nó đẹp hay ko,đâu fải có đầu người ta mới gọi là đẹp,đâu cần có đầu người ta mới nuôi,bạn thấy đẹp thì nó đẹp,người ta nói xấu mà bạn thấy đẹp là dc rồi U_U

3. sumohoa

sumohoa New Member

Thích đã nhận:
    0
    theo tôi nghĩ con cá này chắc o đep vì thiếu cái đầu .khó hy vọng lém

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cở 4,5 tháng tuổi mà vẫn chưa có đầu thì ko có hy vọng là nó sẽ có đầu gù to,vì khi còn là cá bột, nếu là bầy cá bột có tỷ lệ lên đầu cao thì nó sẽ lên gù ngay từ khi còn là cá bột,mình nghĩ cá bạn 100% đầu ko gù to

5. forever

forever Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Hy vọng cá bạn sẽ thành cá mái trong tương lai gần để bạn còn có hứng thú mà chăm sóc tiếp, chứ nuôi con đực mà bề ngoài ko có 1 chút nam tính gì thì giống như...:D . Dù sao bạn cũng thử kiên nhẫn nuôi 1-2 tháng nữa xem sao, nếu vẫn ko có gì khả quan thì khuyên bạn nên nghĩ đến việc mua con khác cho có tương lai, còn con đó thì tìm cho em nó 1 kết cục có hậu.:)

6. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá la hán quan trọng nhất là ĐẦU, càng bự càng tốt, thứ hai là dàn áo (gồm: châu và màu sắc), rồi tới dáng (gồm dáng, đuôi, kì, cờ,....)

Nếu một con la hán hội đủ các yếu tố đó thì được coi là đẹp và giá trị cao, nhưng nếu ép đẻ được thành công thì giá trị con cá đó sẽ tăng gấp đôi, gấp 3

7. h2onhatrang

h2onhatrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mr_Boo nói đúng đó, đâu phải cá có đầu mới là con cá đẹp. Áo quần, vi, cờ châu đẹp, sáng, màu sắc tươi vẫn là con cá đẹp. Ví dụ như dòng Red texas chẳng hạn, đầu đâu có gù mà cá vẫn đẹp. Vấn đề theo người chủ nuôi nhìn nhận. Con cá đó có đ5p hay không thôi. nếu đẹp thì nó là con cá đẹp. Dừng thoe trào lưu. Mình nuôi là theo quan điểm của mình. Chúc bạn sức khoẻ nha. Thân!

8. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác phải theo số đông chứ, cả nước ngoài người ta chơi la hán cũng nhắm vào những con đầu bự, nếu mà được toàn diện thì wá tốt rồi

9. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nói là quan trọng nhất là đầu rồi mới tới những yếu tố khác như châu màu dáng, chứ mình không nói là chỉ có đầu thôi. Một con la hán đầu thiệt bự mà không châu màu chữ thì cũng không đẹp

10. Golce&Dabbana

Golce&Dabbana Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng rồi,có lẽ cá bạn hơi bị khó lên đầu đó, Thôi nếu mới chơi thì rút kinh nghiệm nhé bạn,chúc bạn sớm tìm được em khác đẹp hơn.

11. binhmai

binhmai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Một con cá la hán có đầu chưa hẳn là con cá la hán đẹp.
    Nhưng một con cá la hán ko có đầu chắc chắn không phải là một con cá la hán đẹp!

12. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá không có đầu làm sao mà sống hả binhmai, đầu không gù nhưng nếu cá bạn có dàn áo tuyệt vời thì cũng đáng nuôi làm chứ, nếu nuôi thời gian dài sẽ có tình cảm giữa chủ và vật mà bạn

13. barbieboy_1989

barbieboy_1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ai nói bạn vậy,cá la hán chỉ đẹp ở cái đầu thôi sao còn châu,màu,kì,chữ....để làm gì vậy.

14. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Một con cá la hán có đầu chưa hẳn là con cá la hán đẹp
    nhưng một con cá la hán không có đầu nhưng có màu sắc sặc sỡ + châu + chữ đẹp tuy không phải là con cá La hán đẹp nhưng chắc chắn là 1 con cá đẹp . ok ?
    Ghi chú : vì tui có 1 con như vậy (con này mua đầu tiên khi chơi LH), không đầu nhưng rất đẹp !