sự thật về cánh chòe lửa là sao

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi bidung88, 15/8/08.

1. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các pác , pác nào chỉ dùm em màu sắc thật sự của cánh chòe lửa nhé .
    :):) tại vì em có nuôi 2 chú lửa nhưng mỗi chú 1 màu cánh , 1 em cánh đen tuyền , 1 em cánh hơi đỏ đỏ. hi hi
    còn nữa ai chỉ em cách cho chim wa lồng tắm nhanh nhanh nhé chứ bấy lâu nay khổ nhất khi mấy nhóc không chịu wa lồng tắm nè , khong dám bắt sợ hư long và nhát chim nè. hic hic

2. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ạ con người có 2 cái tay để làm gì bạn,phải biết sử dụng chúng chứ.Muốn sang chim qua lồng tắm nhanh gọn lẹ thì lùa nó qua là xong chứ gì, bạn đặt sát cái lồng bạn dang nuôi chim và cái lồng tắm đối diện nhau,sau đó bạn đứng đối diện cái lồng tắm(fía sau lồng chim dang nuôi của bạn) và dùng tay lùa chim qua nhẹ nhàng.Thế là xong :D

3. nndung

nndung Member

Thích đã nhận:
    7
    chim bổi có những con cánh hơi hung đỏ thì theo mình nghĩ có khả năng lông cũ và ở ngoài trời nó bị ăn nắng hơi nhiều,kiểu như tóc người bị cháy nắng ấy.Nếu chăm tốt trong mùa thay lông thì đợt lông sau nó sẽ đen mượt lại thôi.Còn cho chim qua lồng tắm thì nên để 1 con cào cào ở cửa lồng,để khoảng 2-3 con cào cào trên cần đậu trong lồng tắm.Khi chim bắt cào cào chỗ cửa lồng sẽ phát hiện ra mồi ở lồng bên kia và qua thôi,điều này phải làm một thời gian hơi lâu thì nó mới quen được,hình như chòe lửa rừng hơi lười tắm thì phải.

4. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào bạn , muốn chim qua lồng tắm chỉ cần bỏ cào cào vào thau nước là chim sẽ tự qua bạn khỏi lùa cho mệt. Có thể sẽ lâu chút nhưng rồi nó sẽ qua. hehe

5. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    chòe của mình đang thay lông nhưng mới rụng có nửa cánh hà. đợi ra lông mới hehe.
    bấy lâu nay chăm sóc lửa vẫn chưa đúng cách, nuôi thì dễ nhưng để chim hay thì cả 1 vấn đề .
    mình phải thay đổi cách chăm sóc thôi
    hihi

6. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Sao mình thấy các bạn cho chim qua lồng tắm khổ sở quá, không thể dùng tay bắt nó qua lồng tắm đâu. Lồng tắm bạn mở cửa lồng, còn lồng chim bạn trùm áo lồng lại (chỉ để hở nơi cửa lồng sao đó bạn để sát lồng tắm và mở cửa lồng ra. Khi đó chim thấy ánh sáng sẽ bay lại chổ đó và phát hiện lồng tắm chúng sẽ nhảy qua thôi.

7. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Tai Chu cánh đen thường là lửa bổi còn cách hơi đỏ là lửa truyền lên đó bạn.Nuôi khoảng 2 mùa thì thay lông thành đen bình thường hà