sức sống mãnh liệt

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi bayby_boy12, 20/9/10.

1. bayby_boy12

bayby_boy12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    trưa 16/09 bẫy dc con chào mào má trắng, ko có lồng đêm đó nhốt tam vào lồng chạy cùa mi , lấy đô đậy lại. đêm đó bị mèo vồ tuy thoát chết nhưng bị thương . Sáng thứ sáu 17/09 thấy nó dứng 1 chân tưởng rằng bị thương nhẹ nhưng ko ngờ em nó mất 1 cái đùi ( ko chắc lắm vì máu và lông khô lại ko thể xem kỹ vì sợ dộng vết thương, nhưng chắc chắn là mất từ phần gối trở xuống) cho vào lồng nhỏ để đô ăn uống , chờ ngày xuống suối vàng. Ngày hôm thứ 7 vẫn ko chết vẫn ăn uống bt
    Sáng CN 19/09 điều bất ngờ xảy ra . Khi nghe 2 em bổi mua trước đó 1 tuần hót thì em nó hót đấu lại thậm chí con hót nhiều hơn 2 con kia. Thật là tiết cho một con chào mào siêng hót
    cuối cùng thì post bài dc rôi lần này là lần thứ 3. lần 1 thì kể đầy đủ , lần 2 thì ngắn , lần này thì tóm tắt

Last edited: 20/9/10
    bemaap, nghiado, nguoinhaque and 4 others like this.
  2. nguoinhaque

nguoinhaque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    480
    Thiên hạ lại tốn công, tốn giấy mực để ca ngợi một Dương Quá với sức sống mãnh liệt, anh hùng và chung tình... nhưng cái chung tình này còn phụ thuộc vào ông chủ của chú CM đen đủi này có sẵn sàng chịu trách nhiêm về hậu quả mình gây ra hay không...

cacnavan and vanhaoc like this.
  3. cacnavan

cacnavan Member

Thích đã nhận:
    6
    mình mới gặp chim sâu cụt 1 chân sống ngoài tự nhiên chứ con nào vào lồng bị vây mà sống đc hay quá

4. nambeach

nambeach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    349
    Hi hi hi, dạo này chuyển sang chơi chào mào hả anh Vũ.

5. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Nói đến Dương Quá thì lại sai rồi vì Dương Quá cụt một tay đấy ạ.
    Em xin gửi ảnh Quá Nhi nhà em cho mọi người thưởng thức.
    http://ca3.upanh.com/thumbpic/13.455.17677959.w6e0/dsc04484.200x1.jpg
    Em này giờ chỉ còn một tay phải , gặp đối thủ vẫn giơ tay lên dọa nạt bình thường ạ. Từ khi em nó bị chuột gặm mất một tay đến giờ là 3 năm rồi .

nguoinhaque and ongvàng like this.
  6. nghiado

nghiado Well-Known Member

Thích đã nhận:
    379
    Nói các bác sợ không tin , chứ lúc trước mấy con chuột Hamster mới du nhập vào VN mình có nuôi mấy con , 1 lần ko để ý bị con chuột cống chui vào ăn thịt toàn bộ lũ hamster kia , còn đúng 1 con 1 cắn nửa đầu ,nhin kinh lắm ,vậy mà chú ta vẫn sống dc gần 1 ngày mới chịu lên đường đó , bịn như vậy mà phản xạ ìm đồ ăn vẫn còn ,cứ lê lết đi kiếm ăn , mặc dụ con mỗi 1 mắt + 1 phân não bên kia.

nguoinhaque thích bài này.