Sừng đầu và bệt cầu....

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi No_name, 28/8/11.

1. No_name

No_name Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    Chào mọi người,
    Mình ko bít gì nhìu, chỉ thấy khoen này chơi cũng đc, giọng hơi lạ lạ chơi theo nhịp, mới xong lông nhg chơi cũng khá bệt, a/e xem rùi nhận xét dùm cần phải làm gì để e nó tốt hơn nhé....
    <iframe width="420" height="345" src="http://www.youtube.com/embed/SkZxOYwhTqo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
    cám ơn mọi ng đã xem tin...

Last edited: 28/8/11
    ancaraven and bachua like this.
  2. dinhhaind

dinhhaind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    chơi như thế là cũng ok rồi.còn muốn nữa thì chịu khó mang đi dợt cho em nó thêm bản lãnh kẻo chỉ được cái khôn nhà dại chợ. ngoài ra tắm náng, hoa quả , nghi ngơi để em nó duy trì phong độ. em này không líu thì chắc hay lộn cầu ah.

3. No_name

No_name Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    cám ơn a rất nhìu đã chỉ dẫn, do bận rộn nên cũng chỉ đi dợt 2 lần/tuần thôi, cũng nghiền khoen lắm nên nhà chỉ nuôi đc 8 em, mỗi em từ 2, 3 năm lồng trở lên cho tụi nó tự dợt lẫn nhau, vậy có đc ko ah??? vì nhà cũng nhìu than đất nữa nên gắn đĩa CD cho chắc, sợ tụi nó bị lộn, cũng may là chưa có con nào lộn cả....

Last edited: 29/8/11
    ancaraven thích bài này.
  4. dinhhaind

dinhhaind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    2 tuần 1 lần là ok rồi, đi nhiều cũng không tốt,nhà nuôi 8 em là cũng tương đối rối,tha hò chơi,chim nuôi tầm 2, 3 năm lồng là bát đầu chơi ổn định rồi.còn vấn đề tự dơt lẫn nhau thì cũng được nhưng vẫn nên mang đi ra dợt ngaòi, vì chim mang đi dợt sẽ gặp được nhiều chim hay, còn ở nhà chim quen mặt tất nhiên hiệu quả không cao.bạn đề phòng chim lộn như thế là ok rồi, bạn lưu ý không treo chim dưới bóng đèn, không nên đưa chim từ trong chỗ tối ra ngoài trời náng ngay ma phải dua vào chỗ râm quen dần mói đưa ra thì cũng đỡ lộn.

ancaraven and No_name like this.