sung sướng quá?

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi boy_nha_ngheo, 17/3/08.

1. boy_nha_ngheo

boy_nha_ngheo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    các bác ơi, 2 chú chòe nhà em mấy tuần này hót căng lắm nhá, cả chú bổi nuôi dc 3 tháng cũng sổng luôn nhưng chẳng hiểu sao nó hót nhanh lắm; các bác ạ chẳng rõ là giọng j` cả ,thỉnh thoảng mới nghe dc vài giọng thôi, còn lại toàn là giọng j` ấy
    các bác cho em hỏi luôn cách chăm con bổi này thế nào, em chỉ cho ăn cám lạc với vài con sâu thôi. bây giờ ko có cào cào với dế theo các bác cần phải cho ăn thêm j` để nó căng mà giữ dc sức ko?

Last edited by a moderator: 17/3/08
  2. danyeuchim

danyeuchim Member

Thích đã nhận:
    0
    Phát sướng nhỉ, chòe bổi nuôi 3 tháng đã hót sổng roài, có phải con hồi trước hay kể có phải ko?? hum nào cho anh qua xem tí nhá! anh cũng có 1 nhóc nuôi 7 tháng mà giờ chỉ hót chuyện thôi à!

Last edited by a moderator: 17/3/08
  3. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    hehe mình cũng có tâm trạng giống bạn nè.mới mua được em bổi mới nuôi được mới 1 tuần àh.sáng nay cũng nghe em nó hót sổng vài lần.đã ghê áh.nhưng ngặt cái em nó lúc mua là cụt đuôi,nên đang cố dưỡng cho em nó ra lông đuôi đây.

4. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Đang mùa chim căng, sáng 5,30 giờ bọn chòe đã ầm ĩ rồi....
    Con chòe bổi 3 tháng tuổi lồng có hình ảnh gì kg em ơi, và có ý chuyển nhượng lại kg em??? đang tìm em bổi nuôi chơi đây.

5. Trần_huy

Trần_huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    em mới mua con bổi lửa nè
    nó hót nghe đã lắm nó làm liền liền nhưng ko căng và chưa dạn người gì mấy nó cứ nhảy hoài mà lạ là em bật file lửa hót hót chỉ sugn sung lên chứ ko đáp mà nghe gà tre em gáy là đáp liền gặp con khác là nó như muốn ăn tươi nuốc sống con kia luôn :)

6. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    chòe gì vậy

chòe bổi 1 tuần với 3 tuần đã hót sổng là than hay lửa vậy bạn ơi chắc là lửa phải không nếu là than phổ biến kinh nghiệm cho anh em đi