"Suối mơ"

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi VKN, 8/11/10.

1. VKN

VKN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,469
    Bể này chính là bể "Suối Mơ" năm 2009, sau khi trở lên quá rậm rạp thời hậu ABV 2009 rồi sang giai đoạn "hoang tàn" thì bể này đã được tận dụng để làm lại. Nhưng quá bí bách về ý tưởng nên sau nhiều ngày vật lộn, khổ sở thì mình đành xếp đại lũa thêo kiểu "mòn" này. Kiểu này đã quá cũ kỹ, nền cũng đã hết chất. Chỉ mong chỗ lũa và cây cối này vẫn sống để tiếp sức cho lần set bể tới.
    Đây là hình nó khi được reset lại khoảng hồi đầu năm 2010.

Vậy mà đến gần 1 năm sau mà nó mới được có thế này, cây cối èo uột, dx đen xì, cây nền không phủ được, rêu sợi lẩn quất đâu đó vào rêu, mọi thứ đã đến lúc tàn rồi....
    [​IMG]Em mạnh dạn đưa em nó lên đây để vài bữa nữa em nó có "ra đi" thì cũng còn có chút di ảnh.

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Làm lại luôn chứ tiếc nuối gì nữa... :D

VKN thích bài này.
  3. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Cùng quan điểm... hì... hì... :)

Nhưng trước khi Dell thì chụp hình lại đẹp hơn tý rồi cho vào "Phòng triển lãm"?

VKN thích bài này.
  4. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Một năm sau mà lũa vẫn sạch bong .
    Cành lũa dài nhất có vẻ như quá lệch về phải ? Chắc cũng nên điều chỉnh thử một lần trước khi đi vào dĩ vãng .

VKN thích bài này.
  5. caothaivu

caothaivu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    541
    Nhìn vẫn mát mẻ lắm bác à. tình hình bể tép thế nào rồi ạ. Lâu rồi ko thấy bác update cho anh em biết thông tin???

VKN thích bài này.
  6. VKN

VKN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,469
    @Bác Blue và bác Phê: Em xin tiếp thu ý kiến của 2 bác và cũng sẽ "sớm" tiễn em nó về nơi xa vắng thôi. Ảnh ở phòng triển lãm của HTX thì em xin xí một chỗ trước :D.
    Lũa khi bỏ có nhiều rêu bám kín, tảo nâu, tảo lam...nhiều nhất là ở cành thẳng lên trời bên trái và cành trọc ra thành bể trước bên phải. Thế nhưng chỉ sau 2 ngày với 2 em ốc nerita thì sạch bong, tụi nó bò đến đâu, sạch thín đến đó. Em giữ 1 em lại trong bể, bắt 1 em ra để hạn chế trứng ốc, và từ đó lũa lúc nào cũng sạch.
    Cành lũa dài nhất đúng là quá lệch phải nhưng em chịu rồi, phần gốc của nó đã trôn ngập hết xuống nền, cắm sâu chạm đáy bể rồi anh ạ.
    Thì HN ret rồi nên nó cũng mát được tí thôi. Bể tép thì sẽ cập nhật bên topic của nó nhé.

Last edited: 8/11/10
    Fairytale thích bài này.
  7. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Bác đã nhận xét như thế thì theo mình nên nghỉ phép hai ngày để thoải mái set up một lay out mới nha.