Super Worm-lợi hay hại?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi San-ca-dep, 8/5/08.

1. San-ca-dep

San-ca-dep Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá rồng mà ăn super worm thì quá tuyệt rồi ko phải bàn.Nhưng ngặt cái là cho nó ăn super worm rùi thì nó ko ăn cái gì khác nữa hết,y như bị nghiện,mình đã bỏ đói cá 4-5 ngày,thả dế vô nó ko ăn,cho cá lóc con cũng ko ăn.Bó tay lun,hem biết làm sao đành phải cho ăn SWorm lại.Có anh em nào biết cách chữa nghiện cho cá ko chỉ giúp mình với.

2. hung vuong

hung vuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chẳng Bù Cho Con HL Nhà Mình - Vô Tình Mình Bắt Được Con Thạch Thùng - Cho Ku Cậu Ăn Khoái Quá - Bây Giờ Cho super worm Vào Thì Chê Không Thèm Ăn Nữa - Đã Nhịn Đói 3 Hôm Nay Rồi

3. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    bác cứ cho nó nhịn lúc nào chịu ăn thì thôi, không có loài nào tự nhịn đói đến chết khi có thức ăn ngay trước mắt đâu bác àh......bác cũng nên tập cho em nó ăn tôm đông lạnh cho len màu đẹp và có chất dinh dưỡng bác ơi.....

4. San-ca-dep

San-ca-dep Member

Thích đã nhận:
    0
    hì!Cho cá nhịn đói thì đc,có điều cho nhịn lâu quá thì người lại sốt ruột chứ hem phải cá đâu Tiger ui!.Thui cứ theo cách cua tiger mà làm thử xem sao.Thx nhìu!

5. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ko phải đâu bạn ơi, cá nhà mình cứ bỏ gì vô ăn đó nhưng mình chưa cho nó ăn no bao giờ. Cứ cho ăn bình thường, khi nao đổi món thì cho nó nhịn 1 ngày, ví dụ:
    cho ăn 5 con sâu 1 buổi, muốn cho ăn tôm thì trước 24h mình ko cho nó ăn gì cả => thế là bỏ thức ăn vào ku cậu đốp ngay hihih, tới giờ cá nhà mình ăn đủ các loại thức ăn (hix nó chưa ăn thức ăn kho bao giờ lý do mình chưa mua loại thức ăn đó cho nó, mình có bỏ thử thức ăn khô của cá lahán nhưng nó ko ăn) nào là tôm, gián, dế, super worm, thạch sùng, cuốn chiếu (con này ít thui nha), mối cánh, cá các loại...
    Chúc bạn thành công như mình =))

6. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    cá nhà e cũng vậy,đang cho ăn tôm với cá chọi mái,hứng lên mua mấy con dế cho ăn,ai dè, bỏ ăn tôm với cá chọi mái chứ.

7. putin

putin Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo cách mình cho ăn thì sáng ăn Tôm,chỉ ăn đến 80% thôi chứ không cho ăn no. tối cho ăn sâu quy nhưng cho ăn 2 con tôm trước sau đó cho ăn sâu quy, mà chỉ cho ăn 1 đến 2 con thôi, không ăn no. Để cá hơi đói thì nó luôn thèm ăn, quẳng gì vào cũng ăn.

8. putin

putin Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo cách mình cho ăn thì sáng ăn Tôm,chỉ ăn đến 80% thôi chứ không cho ăn no. tối cho ăn sâu quy nhưng cho ăn 2 con tôm trước sau đó cho ăn sâu quy, mà chỉ cho ăn 1 đến 2 con thôi, không ăn no. Để cá hơi đói thì nó luôn thèm ăn, quẳng gì vào cũng ăn.
    Nên cho cá an theo giờ nhất định,nếu đến bữa ăn mà không ăn thì bỏ qua, vớt thức ăn ra. Bữa ăn sau lại cho ăn, không ăn thì lại bỏ qua tiếp đến khi nào ăn thì thôi. Cá nhịn ăn lâu mà bắt đầu cho ăn lại thì cho ăn ít một, tăng dần lượng thức ăn, không nên cho ăn nhiều quá một lúc. Chúc mọi người nuôi cá khỏe và đẹp

9. putin

putin Member

Thích đã nhận:
    0
    Nên cho cá an theo giờ nhất định,nếu đến bữa ăn mà không ăn thì bỏ qua, vớt thức ăn ra. Bữa ăn sau lại cho ăn, không ăn thì lại bỏ qua tiếp đến khi nào ăn thì thôi. Cá nhịn ăn lâu mà bắt đầu cho ăn lại thì cho ăn ít một, tăng dần lượng thức ăn, không nên cho ăn nhiều quá một lúc. Chúc mọi người nuôi cá khỏe và đẹp

10. putin

putin Member

Thích đã nhận:
    0
    Superworm