SuperChick Returns

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi phamvuthien, 6/10/07.

1. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Chọn tiêu đề nghe nổ vậy thui chứ chicken nhà em thuộc loại bình thường,mua hàng trung gian bởi bác Que_matrix,gà đã nui được 3.5 tháng,trổ lông khá đầy đủ nhưng lông đuôi chưa dài,gáy cũng chưa to,em đợi trưởng thành hoàn toàn mới đem đi kiểm tra sức khỏe(vấn đề chiều cao,vấn đề cân nặng,vấn đề nòi giống...).Hiện thì em chỉ post lên cho mấy bác xem chơi thui,sau này sẽ có số liệu cụ thể,bác nào là chiên gia về gà tre,cho em ý kiến nha( có chê thì cũng nhỏ nhẹ thui:D )

2. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    con gà này của bạn rất đẹp nhưng phải đợi nó thay xong nước lông này thì nó sẽ đẹp hơn

3. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    cám ơn bác,chừng 1 tháng nữa là thay lông đẹp luôn,giờ em đang có chế độ bồi dưỡng đặc biệt,ăn nhìu thức ăn dinh dưỡng,đang độ lông ấy mà,em sẽ pót ảnh tiếp khi có dịp

4. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Con này trông y chang con anh nó ở nhà mình! Không phải chuối lửa vì bộ mã nhạt qúa! Trông nó khá giống con cha nhưng trừ bộ mã! Sao nó đứng rụt cổ vậy?
    Con em út thì là khét!

5. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    mình cũng ko rõ là giống gì,bộ mã nhạt có thể do chưa trổ xong,bây giờ có khá hơn,để ý trong hình,mào vẫn chưa to mà.Nó đứng rụt cổ vì mình chụp lúc nó rụt cổ,nó mà ngẩng cổ lên nó ko đứng yên đâu,khó chụp lắm,hết tháng này mình update hình lần nữa.Còn về việc ăn nhìu,làm con gà mau lớn thui,nếu là gà rặc thì sợ gì vượt chỉ tiêu số đo,cho nó đi bộ nhìu là thịt tót lại liền chứ gì,đợi trổ mã hết mình sẽ cho ăn rau ko cho lông nó mượt
    @que:con nhà anh hình như chỉ giống con mái thui,còn mấy con trống anh em nó đều khác hết,đâu giống con nào,hôm nào thử pót 2 con anh và em nó lên coi đi quế,cái con trổ ra khét đó,con này hồi nhỏ uýnh nhau dữ quá ,lông đuôi cụt ngủn,giờ chờ nó mọc hơi lâu

6. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    Rồi
    Để bữa nào cho tụi nó sum họp nhau trên này! Con trống út thì đẹt căm hà nhưng trổ mã rồi!
    Mã nhạt thế này thì ko gọi là chuối lửa được bạn à! Còn gọi gì thì mình thua! Tạm gọi chuối lửa có lẽ cũng ổn!

7. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    chà,gà tre mà đẹt lại khoái à,giả làm gà Thái,nói ai cũng tin,đúng khiếp luôn.Chụp lẹ đi Quế,con gà anh hôm nay trổ thêm tí đuôi rùi,lông có vẻ sắc xảo hơn ,óng ánh hơn tí.Để thêm thời gian nữa rùi chụp
    Đang nhờ gatre qua kiểm dịch heheheee

8. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    nói thật tình con gà này của bạn đi bất cứ đâu cũng vơ 1 đống về cỡ 40K 1 con gà này không thuần chủng gà lai + gà tre+ Gà ta chân cực xấu ghét nhất cái mào đơm xôi hãy chơi gà thực thụ khi gà tre là gà mào cờ ít cũng 5 cánh phải mào cờ đỏ to dựng đứng tai phải tai phấn hồng lông bờm phủ đều từ đầu đến ngực dáng của con gà này thì được 3 cái lá chanh đó ,cánh cúp là vứt gà cánh phải căng sệ sát đất dáng đi phải vươn lên ngực phải nở đầy lông đuôi phải có 2 lông chúa đó là tiêu chí ít nhất khi trọn nuôi 1 con gà tre vì nó là gà cành con này màu lông pha tạp chuối trắng không ra chuối trắng chuối vàng không ra chuối vàng nói đừng tự ái bạn thịt nó đi nuôi gà cảnh đẹp nhất tía đỏ hoặc chuối vàng không pha tạp lúc đó sẽ nhận ra vẻ đẹp thực thụ của 1 chú gà tre hãy tìm với những con gà khác

9. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Chà sao chê thậm tệ vậy,để em cứu vãn tình hình nhé.Bác đọc cho kĩ,con này mới 3.5 tháng tủi,làm sao có thể "...lông bờm phủ đều từ đầu đến ngực...ngực phải nở đầy lông đuôi phải có 2 lông chúa ...":laughing: ,gà mấy bây đó tủi mà trổ như bác chắc con đó của siêu nhân nui à:laughing: .Em nể bác trước đây nui gà tre Thái,nui riết bây giờ thấy gà tre Việt Nam chê ác chiến luôn,cứ cho là gà em có lai chút ít đi nhưng em biết chắc hiện nhà bác ko có con gà tre Thái nào,bác tự thú bên "thảo luận gà tre..."rùi,nếu có mời bác pót hình lên cho anh em học hỏi:applause: .Lại còn nói 40k vớ đầy,chỗ bác chắc có nhìu nhưng ở đây,với giá đó chỉ đủ mua một khẩu phần Kentucky Chicken thui nhé
    Bác Que_matrix có cứu bồ gì ko,giúp anh một tay với nào

Last edited: 17/10/07
  10. gatre_vt

gatre_vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    Cai Mon - Vinh Thanh - Cho Lach - Ben Tre
    Bác tapchoikhuyen à, công nhận bác có nhiều kiến thức về chơi gà kiểng, nhưng mỗi người có một sở thích riêng! ko phải bao giờ người chơi cũng phải chọn gà màu đỏ tía or chuối vàng. Vì nếu tất cả mọi người chơi gà đều chọn như bác thì các con khác sẽ tuyệt chủng mất, mà hình như đả lâu bác ko thăm nhập thị trường của gà tre rồi thì phải!nói nhỏ cho bác nghe nhe gà bây giờ ko có giá 40k/con đâu. xấu "nhất" thì cũng phải từ 150k trở lên.

11. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    Vậy là banchoikhuyen có biết nhìn gà ko mà lên chê lớn tiếng vậy? Bạn đòi gà non phải "cánh phải căng sệ sát đất dáng đi phải vươn lên ngực phải nở đầy lông đuôi phải có 2 lông chúa" sao dc? Bạn phải coi lại cách nói chuyện của mình đi! Đừng có mà ăn nói hồ đồ! Bạn đòi gà thuần 100%? Bạn kiếm có ra ko mà nói gà tụi này lai? Đừng có "thọc gậy bánh xe" nha!

Về phần màu sắc thì là ý thích từng người, sao bắt ép ý thích của mình lên người khác được!

Last edited by a moderator: 22/10/07
  12. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Hôm nay update thêm,chỉ vài tuần thui,con nhà em trổ lông đuôi thêm tí xíu,bước đi đã cứng,gà còn nhỏ,nên chưa đầy đặn lắm.Anh em góp ý thêm nhé
    Còn đây là một tấm cho vóc dáng của nó,ko có cân đo gà(chỉ có đo người thui hehehe)nên em đo được chiều cao từ đất đến đầu 25-28cm,con này bảo đảm ko hơn 1 kí,em cầm thấy nhẹ lắm,thêm một tấm minh hoạ
    Mời bác "chiên ga chơi gà VIP tapchoikhuyen" tiếp tục bình luận.Bác chê gà em thì mời bác đưa gà mình ra nhé,gà phải rặc hoàn hảo(Perfect) mới nói nhé

Last edited: 20/10/07
  13. hoang_Vungtau

hoang_Vungtau Active Member

Thích đã nhận:
    34
    Mình thấy gà của bạn chắc không quá 01kg đâu, sau này lông đuôi ra dài nhìn sẽ ngầu hơn. Chuẩn bị cưới vợ cho nó đi.

14. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    Gà con nên mồng chưa cao, mặt tái như... hihi. Con này sẽ có 2 sợi lông đuôi chúa, chắc luôn. Con bố nó đuôi dài lắm!
    Dáng con này sao ốm quá! Coi lại bầy gà thấy cũng chưa đến nỗi suy dd như chú này! Nhưng bộ mã ok lắm! hehe! Cho nhiều rau và mồi tươi nhe!

15. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Chắc tại dò cao nên trông hơi ốm,phải năng chó nó đi bộ để cơ thể đô con hơn,mai chắc canh me bà ve chai mượn cái cân đo mới được,theo mình 700-800g là cùng,với lại gà còn nhỏ mà,từ từ sẽ oai thui

16. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    700-800g là con này to rồi! Mai mốt nó lớn thêm nữa đó! Khi ấy chắc xấp xỉ 1 kg! Công nhận bác thien nui mát tay thật!

17. gatre_vt

Thích đã nhận:
    493
    bác Thiện ơi em về quê mới vừa lên nè! chụp hình mấy con gà ở nhà quá chừng luôn, nhưng có lẽ phải đợi bác qua em coi trước ( độc quyền ) rồi sau đó sẳng nhờ bác bot hộ em luôn ha.
    Em ở đường Lê Ngân - gần Trung Tâm Giáo Dục Thương Xuyên, nhà trọ Chú Trường ( vào hỏi Tú ở Bến Tre phòng nào người ta chỉ cho.

18. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    em nói thật con gà của bác sắc mặt không đươc dữ lắm đây là giống gà lai chứ không phải tre xịn dáng không được đẹp cho lắm con này chỉ nuôi chơi thôi chứ không nuôi để đá được

hôm nào bác chụp cho mọi người xem hai hàng vảy chân và vảy hậu của nó nhé không biết có khả quan hơn hay không.

màu lông thì ổn có thể bố ô mẹ ô vẫn đẻ ra con màu lông khác mà .nhủng bạn nuôi làm cảnh thì nuôi màu chuối này cũng đẹp mình cũng thích màu này

Last edited by a moderator: 22/10/07
  19. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Chắc bạn phải qua nhà mình thui,rùi đưa máy mình post trực tiếp luôn,mình ngại vô nhà trọ lắm,sợ mấy ông chủ trọ hỏi han lung tung
    Mình vừa cân gà chiều nay,bất ngờ nhé,chỉ nặng 500g thui,theo mình khi lớn tí nữa cũng chả nặng hơn bao nhiu đâu,mình ép nó ăn đấy mà số đo vẫn vậy,con này dáng cao nên nhìn nó gầy chứ lức nào bầu diều cũng to căng(để ý mấy tấm đầu đi,ngực nó to đùng:D )
    À hỏi Que_matrix tí,con này bố là Nhạn,mẹ là Điều đúng ko,nói lai là lai màu lông thui,Bố mẹ nó có rặc ko vậy,bố mẹ mà lai là mấy anh em nó(con nhà quế đang nui đó)chắc cũng lai luôn à ? Chắc là ko rùi:D

20. gatre_vt

Thích đã nhận:
    493
    uh! thôi vậy cũng đươc nhưng bác cho em địa chỉ đi chứ!