Supper wrom cho La Hán ăn đc hông ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi CAVAYXANHS, 11/2/08.

1. CAVAYXANHS

CAVAYXANHS Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Supper wrom là thức ăn cho các vận động viên thể hình Cá Rồng . Mình cho Lahan ăn đc hông vậy các anh ? nếu đc thì La Hán có thể thành vận động viên thể hình đc hông ?

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Cho ăn được chứ, chỉ sợ sức ăn của nó là m bạn thlủng màng túi thôi.
    Mổi lọai cá có đặc điểm phát triển hình thể khác nhau, để cá phát triển thể hình tốt cần các yếu tố sau: không gian sống rộng rải, thức ăn đầy đủ và phong phú về chủng loại , môi trường sống phù hợp, trạng thái cá sung mản mới kích thích sự phát triển tối đa cho thể hình lẩn màu sác. Super wrom và côn trùng là loại thức ăn chứa rất nhiều chất béo nên dể gây nghiện cho cá, nó sẽ không ăn các thức ăn khác vì thế không nên cho ăn nhiều mà chỉ cho ăn cầm chừng mang tính phụ trợ , mổi lần 1 ít để giúp cá có dưỡng chất để phát triển màu sắc bóng bẫy hơn. Lưu ý bạn cũng không nên cho cá ăn 1(super wrom chẳn hạn) loại thức ăn sẹ ảnh hưởngđến sự phát triển của nó nhé.

3. CAVAYXANHS

Thích đã nhận:
    4
    "Lưu ý bạn cũng không nên cho cá ăn 1(super wrom chẳn hạn) loại thức ăn sẹ ảnh hưởngđến sự phát triển của nó nhé."
    anh long ơi em chưa hiểu dòng cuối ăn 1 là sao vậy anh ? chứ em cho arowana ăn rất phát triển rát tốt ^^!

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá la hán ăn từ A tới Z,bác bỏ gì vào em nó cũng xơi tất,siêu sâu bé tí thì nhầm nhò gì !!!!

5. CAVAYXANHS

Thích đã nhận:
    4
    mà la hán có cái tật hay sình bụng . hẹ miễn nhiễm thua cá rồng gấp mấy làn . bác dám bảo dảm thì em xin theo ^^

6. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    He...he....lại sai chính tả òi.:blushing:
    :laughing::laughing::laughing:

7. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    Mình thấy tốt nhất là ko nên cho ăn, vì nhà sản xuất làm ra loại đó chỉ dành riêng cho cá Rồng thì chắc chắn có 1 cái ji` đó ko hợp với La hán .Tốt nhất nên mua loại dành riêng cho cá La Hán thuj. An toàn là trên hết :)

8. Nash

Nash Member

Thích đã nhận:
    0
    đính chính lại cũng sai ngữ pháp nữa, viết vầy nè:
    "Lưu ý bạn cũng không nên cho cá ăn 1 loại thức ăn (super wrom chẳn hạn) sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của nó nhé."
    :laughing::laughing::laughing:

9. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    He....he....sao mà lẩm cẩm thía...Đúng là như vậy đóa :laughing:

10. TOAN-THIENPHU

TOAN-THIENPHU Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    34
    quánh sai chánh tả òi ông Mập ui ...
    kekeke:devil:
    Giận ...hư thận

giỡn chơi cho vui thôi .Theo ý mình cho cá ăn đầy đủ nhiều chủng loại thức ăn thì tốt cho sự phát triển về hình thể cũng như màu sắc ...chứ không riêng gì cho ăn sâu
    Cá La hán nhà mình thì nguồn thức ăn "cây nhà lá vườn" em nó xơi tất, gián , thằn lằn, chuột con nữa :sick: ,sâu SW, dế (cá rồng no không ăn cho em nó "xử" luôn)