supperim(socrim) có cho ăn bột hay ko

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kentaradn, 24/9/07.

1. kentaradn

kentaradn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm qua rãnh ngồi đọc cuốn tạp chí cá cảnh mình vào mục 15 cách nuôi socrim tạp chí có nói 1 cách là ko đc cho ăn bột lên màu vì mắt của socrim là màu trắng nếu như cho ăn bột lên màu như BJL thì sau này mắt sẽ chuyễn qua màu đỏ mình nghĩ là sai vì mình đã từng cho ăn tất cả loại bột XO BJL tù cá bột đến trưởng thành trện tháng co thấy mắt chuyển màu đỏ đâu và lột nhanh nữa. và một vấn đề khác là cho ăn ngày 2 bữa nhưng ăn no cái này mình cũng nghí la sai vì socrim la 1 trong những loài an ghê nhất và nhanh phát triễn nữa các bác nào đã từng nuôi socrim cho xin ít ý kiến nha còn ai muốn rõ hơn thì vào tạp chí cá cảnh 7 sẽ nói rõ tất cả mình chỉ ko hiểu 2 vấn đề đó thôi :rolleyes:
    Quyết ko iu để tiền mua cá;)
    Sống cô đơn cho gái nó thèm:D

2. KeVinLee

KeVinLee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước tiên, cho mình xin lỗi vì không phải sửa lưng nhưng chính xác nó là con Supreme ( Thần Tài Đỏ ).
    Con này ăn ghê quá.
    Mình cho ăn Top từ nhỏ, mắt vẫn trắng dã mà.
    Nó còn nhỏ cho ăn 4 bữa, lớn chút cho ăn 3 bữa thì có lý hơn á.
    Nhìn nó quẫy đuôi khi thấy mình thấy thương lắm, lúc nào nó cũng đói được.

3. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Màu mắt của cá là tính trạng phụ thuộc kiểu gen,không bị tác động môi trường ảnh hưởng (nếu có rất ít,không đáng kể) - gần giống như tính trạng đầu cá vậy đó!
    Cho nên việc cho ăn làm đổi màu mắt là không chính xác!
    Tưởng tượng xem bạn có thể dùng chế độ dinh dưỡng để làm mình cao to khỏe mạnh hơn thế hệ bố mẹ chứ không thể vượt quá xa hoặc làm...đổi màu mắt được!!!