Supreme......

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi dungmap, 28/2/06.

1. dungmap

dungmap Member

Thích đã nhận:
    0
    SUPREME......là giống gì vậy các bạn,ông bán cá ở gần nhà mua bên Thái Lan về nhiều lắm con lớn cũng có,con nhỏ cũng có,mình chỉ mua cá bột nuôi thử thôi,nhìn chúng cũng đẹp lắm,vừa giống super red,vừa giống khỉ đỏ.:x .Mai ra tiệm mình chụp hình cho mấy bồ xem

2. dungmap

dungmap Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình của nó đây,hôm nay mới chụp được

:blushing: ,cc bn cho kn nha.Hình của nó đây,hôm nay mới chụp được

3. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ko có hình bạn ơi,nếu bạn ko biết cách pót hình thì tham khảo trên diễn đàn có chỉ

4. dungmap

dungmap Member

Thích đã nhận:
    0
    Mừng wá đi,mới gửi được hình rồi,bà con mình ý kiến nhe:laughing:

5. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn hco mình địa chỉ đi bạn có gì mình ra mình mua mấy chú về chơi

6. RED-CYNO

RED-CYNO Member

Thích đã nhận:
    0
    giống này mình đã thấy lâu rồi,theo mình nghĩ thì nó cũng giống như soc hay khỉ gì đó.nếu ý kiến của mình sai thì các bạn cứ cho ý kiến.

7. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi, cho địa chỉ mua ở đâu đi để anh em có thể đến mua, nhìn nó ngộ ghê vậy đó, hơi tròn giống cá dĩa nữa.

8. dungmap

dungmap Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bạn ghé trên đường Trương Công Định-f14 Tân Bình đi.Ở đó chỉ có một tiêm thôi KALA~X(

9. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    nhà bác Dũng này gần đó hả?Hay bác là chủ tiệm vậy?Nhà em cũng gần đó thôi.
    KHông phải em có ý chê bai gì đâu nha.Nhưng em nói thiệt cá ở đó xấu hoắc à?
    HÔm nó khai trương em có ghé qua xem mấy lần,chẳng có gì đặt biệt hết.thấy có đàn chắc cỡ hai ba trăm con gì đó ghi là Queen Kamfa,em tưởng rẻ nên tính hỏi mua,mấy bác biết nó nói bao nhiêu không?200k.Em nói thiệt:1 em chỉ 100k vốn thôi thì cái đám đó giá bao nhiêu?bán gì mà mắc quá....Đã vậy em xem kĩ thì thấy trong đó lẫn lộn tùm lum,y như 2,3 dòng cá vậy.Đã thế con nào cũng có chữ ở phần đầu như mấy con châu.Em hỏi nó sao mấy con này không giống cái con trong cái hình mà nó dán trước hồ.Mấy bác biết nó trả lời sao không?NÓ bảo cá này giống cá mẹ.Em pó toàn thân luôn.~X(
    Đã vậy trong nhà nó cũng cá nhiều lắm,em hỏi con nào nó cũng bảo King Kamfa hết mới ghê chứ,trong khi em thấy nó chỉ giống như 1 con châu bình thường không hơn không kém,xấu hoắc còn thua xa cả mấy con KML nữa.
    Em ra nó đúng 2 lần thấy làm ăn không có gì thay đổi nên không ra nữa..
    Mấy bác nếu nhà gần thì cứ ghé tham quan cho vui.Nhưng em khuyện thiệt đừng mua kẻo hối hận.
    Còn cái con supreme kia là cái con to nhất của nó,to hơn 2 bàn tay lận.Nó để giữa nhà.
    Các bác có thấy đẹp thì cứ hỏi thử giá xem bao nhiêu.Có rẻ không thì biết?hahahahaah

10. dungmap

dungmap Member

Thích đã nhận:
    0
    Chiều thứ sáu buồn

:-* ,mình chỉ là khách hay wa đó mua tép thôi.Nhưng mà thấy chuột con chê người ta ghê wá.Cũng may mình ko là chủ tiệm,chứ ko thôi thì mệt lắm đó...:D

11. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng biết tiệm này!Giá supreme bột ở đây có giá 35K (đã hỏi rồi) nhưng đã lai với dòng khác rồi, nghe chủ tiệm nói là lai vơi kimmãlưu. Có bác nào biết chỗ bán cá bột loại này chính thống ko? mình muốn nuôi thử xem sao, bác Dungmap chụp hơi bị mờ chứ ở ngoài nhìn cũng đã lắm các bác ạ. Nghe nói loại này có màu ổn định hơn SPR và khỉ đỏ có đúng vậy ko mấy bác ?