T.C Tetracycline

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi MrBi, 30/10/08.

1. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn đã có ai chữa bệnh cho cá bằng thuốc này chưa vậy. Cho mình hỏi cái, tại sao khi xài thuốc này bọt lên nhiều quá. Để air nhẹ lắm rồi mà bọt lên quá trời là bọt luôn. Nếu có bác nào xài rôi thì chỉ dùm em cách nào để khắc phuc nhé. Oh mà tiện cho mình hỏi cái luôn. Khi chữa bệnh có nên bỏ muối vào hồ???
    Cám ơn nhiều lắm!!!

2. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    do bạn không chụp hình nên không biết chính xác được , nhưng tetra là góc khánh sinh nên nó làm cá khá đừ do đó bạn nên theo dõi nó , còn muối bỏ vào tốt thôi khi cá bị sóc nước nhưng phải cẩn thận liều lượng mình thường bỏ 200g/100l nước khi cá bị sóc, thân

3. ntlong

ntlong Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình đã sử dụng thuốc Tetra (loại con nhộng, pha vào nước ra màu vàng) để chữa trị bệnh cho cá. Đúng như bạn nói, sẽ nổi nhiều bọt trên mặt nước nhìn rất dơ. Không sao cả, chỉ cần mỗi lần thay nước+thêm thuốc bạn dùng vợt vớt ra, nước lại trong, ít dục. Lưu ý, bạn nên dùng sủi oxy để cao 1 chút để cá dễ thở, không cần dùng muối, nếu thay nước nên thay tối đa 50%. Nhắc nhở bạn, nuôi/chăm sóc cá dĩa rất cần tính kiên nhẫn và tình yêu thương đối với chúng. Kinh nghiệm bản thân. Chúc cá bạn mau khỏi bệnh và bạn vui. Thân

4. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình up mấy tầm hình thuốc mình đang xài này.

5. Nicole

Nicole New Member

Thích đã nhận:
    0
    ban cho luong tetra thế nào?kich thuoc 60x40x40 thì bạn cho 1vien là du.Nếu hồ lớn hơn thì ban chĩ việc thêm vào.chỉ sử dụng tetra khi cá bị sốc,đừng cho muối vào.