Tắm cho gà!?

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi thegioicacanh, 27/9/08.

1. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Gà nòi của em thả rông mà mấy ngày nay trời mưa mà lông nó màu trắng nên thành màu nâu hết!có ai biết cách tắm cho gà ko?chỉ em với!em là lính mới!

2. Nguyen Hoang Ho

Nguyen Hoang Ho Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,177
    Dùng khăn sạch mềm nhúng nước ấm có pha Johnson baby shampoo lau rửa sạch cho gà,sau đó lau lại bắng nước ấm sạch.Cuối cùng,cho gà tắm nắng 5-10 phút.Bảo đảm sạch và đẹp.

3. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Johnson baby shampoo là cái gì thế bạn!Tối hôm qua mình tắm thử nhưng lấy bằng cải đánh răng chả đc cái chân!Còn lông mình dùng tay có nước lau miết mà cọng lông vẫn nâu!Mình lấy bằng chải đánh răng chà cũng bằng ko!Bạn chỉ giúp mình dung dịch đó mua ở đâu đc ko!

4. Nguyen Hoang Ho

Thích đã nhận:
    1,177
    Johnson baby shampoo là thuốc gội đầu dành cho con nít,mua ở các tiệm bán mỹ phẩm hoặc nhà bán thuốc tây.Mua chai 100ml cho rẻ...

5. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Vậy mình sài dầu gội clear men đc ko bạn!?Hoặc sữa tắm dành cho người lớn đc ko!?

6. Nguyen Hoang Ho

Thích đã nhận:
    1,177
    Sữa tắm cũng được nhưng không nên xài Clear trị gàu....

7. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Vâng!!Gà nòi đòn bị lai gà kiến thì có nên giữ lại ko pro!tại đang nuôi con nòi đòn nhưng lai kiến òi!

8. hiencoc

hiencoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo tôi thì gà bạch nhạn rất khó có thể giữ cho bộ lông trắng tinh được trừ gà cảnh vì gà chiến bạn phải om , vào nghệ vần vò, tắm cát nên hầu như bộ lông trắng chỉ có khi là gà con mới lớn hoăc mới thay lông xong mà thôi hoặc là gà cực hay chỉ đánh gà khách mà ít bị gà khác đánh, tất nhiên nếu nó quá bẩn thỉ theo tôi bạn nên phun nươc ấm lên người gà rồi đem phơi nắng để nó tự rỉa lông rỉa cánh thì nó sẽ bớt bẩn đi thôi và có gắng nuôi nó thật khỏe thì bộ lông của nó sẽ bóng mượt hơn. Theo tôi một số con gà nhìn cực kì khỏe và bụi ( nước da đỏ đậm , săn chặt) mà có bộ lông bóng mượt không bị gẫy cái nào thì khi ghép với những con gà này phải cực kỳ cẩn thận ( gà hay + chủ nuôi khéo).

xin cảm ơn

9. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Trời ơi tắm gà mà toàn mỹ phẩm dành cho người không vậy ??? ko có ổn đâu à nghen vì cấu tạo da và lông gà hoàn toàn khác với người đó ! tốt nhất là tắm bằng nước ấm ,dùng khăn nhún vào vắt khô rồi lau nhẹ lân da , lông thì nên lau theo chiều xuôi ( từ đầu vuốt ra đuôi ,bạn siêng chút nữa thì pha trà (chè) đậm rồi lau vào da con gà ....tắm thì tùy theo mua mà giờ giấc khác nhau ,nhưng quan trọng là chỉ tắm khi nào có nắng lên để gà còn rĩa lông và phơi nắng cho khô ,không có nắng mà tắm gà bịt ẩm ướt dể hư lông và phát sinh 1 số bệnh ngoài da ...!

10. cdp

cdp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    bạn dùng cách của D-phu và hiencoc là ok rồi, cố chăm cho em nó khỏe thì lông sẽ tự ống mượt thôi đó mà