Tách bài từ: Những câu hỏi về họa mi chọi gửi bác GiangNT

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi remoonlight, 7/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. remoonlight

remoonlight Banned

Thích đã nhận:
    121
    Giangnt phân tích thật là uyên bác,mình phục bạn quá đi thôi,...............................................

tinthanhhoa, haimayxuc and thansau like this.
  2. remoonlight

remoonlight Banned

Thích đã nhận:
    121
    Bạn hiền ơi,thứ 2 là ngày đầu tuần,có tâm tư gì thì ra đấy nói ra nhé.he he he.Chúc bạn hiền ngủ ngon......

KtsBim, thansau and mavanz like this.
  3. remoonlight

remoonlight Banned

Thích đã nhận:
    121
    Im ắng quá,tĩnh lặng quá,bạn hiền đã diện bích tu tâm thật rồi hay đây chỉ là khoảng lặng trước cơn dông

tinthanhhoa, thansau and mavanz like this.
  4. acuongna

acuongna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    Tôi hầu như ngày nào củng ghé thăm diễn đàn họa mi cửa ABV,củng ko muốn có nhiều ý kiến nhưng thấy thật là bất bình trước cái ông remoonlight,ở đâu củng thấy nhảy vào phá đám với lời lẽ công kích ko có ý xây dựng.riêng thấy cái nick moonlight củng đủ biết người thế nào rồi,chuyên nấp trong bóng tối,nếu có hội thi 3 môn phối hợp là thọc gậy bánh xe,nén đá giấu tay,gắp lửa bỏ tay người có lẽ ông giành giải nhất chứ đừng chơi họa mi nữa.tiểu nhân quá đi.
    Tôi sợ 1 ngày nào đó các thế hệ đàn anh đi trước đầy tâm huyết như bác Gianghn,bác Tútx,sẽ nản bởi mấy ông phá đám này làm anh em mất nhờ

5. huynguyenprg

huynguyenprg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    610
    nhưng lời nói của anh rất hay,ông moonligh này ở đâu mà toàn nhẩy vô đâm bị thóc chọc bị gạo vậy,toàn làm mất đoàn kết anh em,
    bác Giang thông cảm cho em nhé,em hơi bị nhầm chủ đề 1 chút

okiax, tinthanhhoa, GIANGNT and 4 others like this.
  6. remoonlight

remoonlight Banned

Thích đã nhận:
    121
    TO acuongna,huynguyenprg :Mình chắc 2 bạn ở xa nên những nhận định của bạn là chưa chính xác về giangnt cũng như ae chơi Hm Hà nội.Mình xin giải thích thế này
    Giangnt ko quân tử như bạn nghĩ đâu:
    Khi Thaonguyen cầm con HT thì Giangnt giao lưu thua là chính thôi,phải nhận xét công bằng rằng HT là con chim rẩt hay với lối đánh toàn diện,thêm nữa chủ chim cũng rất anh hùng.Sau những trận giao lưu đỉnh cao ở gò dám mang đi tỉnh xa thi đấu và chiến thắng vang dội.Con HT từng là niềm tự hào của rất nhiều ae chơi HM chuyên nghiệp tại HN trong khi con tàu của giangnt vẫn chưa thoát khỏi ao nhà.Khi con HT thua ở BN thì nhảy xô vào ném đá thaonguyen và con HT"bạn tham khảo top trươc nhé"khiến chủ chim phải buồn lòng.Phải nói thẳng là mình rất khinh bỉ cảnh đánh hội đồng của giangnt,nghiphapsu,tapchoikhuyen....nên phải lên tiếng.Nếu Giangnt thật sự có bản lĩnh thì cần gì phải cần có người bơm để chém,sao phải chọc vào nỗi đau của người khác để tìm niềm vui cho mình.Xin hỏi lúc đấy hai bạn ở đâu vậy.
    Giangnt chỉ giỏi "Nổ" thôi:
    Mình đã có lời sẽ out 'khỏi chém gió đỉnh cao'nếu giangnt buông tha cho mình và đã giữ lời.Chính Giangnt réo tên mình ra trước nhé,vì ko muốn ảnh hưởng tới anhngoc nên mình đành phải vô đây tâm sự với bạn thôi.Bạn biết thừa là chẳng ai ghép chim trên abv này cả vì như vậy là phạm luật và bạn cũng biết mình spam,bạn cũng biết thừa muốn ghép với ai,bao nhiêu,lúc nào thì gặp ai ở đâu rồi còn gì.Trên abv bạn nổ như bom vậy mà bên ngoài bạn hiền như thỏ là như thế nào.Bạn cũng biết thừa chẳng "dám nhận" tiền bo của bạn nên phát ngôn rất hoành tráng cho sang miệng,(Ngoài sới người ta chấp 9 chấp 8 chứ chẳng ai chấp 9.5 cả bạn nhé,làm le vớ vẩn).Nếu bạn thật sự có lòng hảo tâm thì hãy trích ngay 5% số tiền ghép được vào quỹ trợ giúp học sinh nghèo hiếu học nhé,nếu ko thì hãy cho vào quỹ trợ giúp học sinh "nghèo,ngoan nhưng chưa giỏi" mà trả tiền cafe nhé.
    Các bạn nếu đồng ý với mình thì xin thank một tiếng,nếu sau 3 ngày mà ko đủ 20 người cảm ơn thì cái tên remoonlight sẽ ko bao giờ xuất hiện trên abv nữa.

7. tranhung_td

tranhung_td Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,477
    Không hiểu các bác sao lại cảm ơn remoonligh
    Theo tôi thấy đây là topic để anh em hỏi bác Giang về mi chọi, trên mạng này quá ảo chỉ có 1 số tâm huyết chia sẻ kinh nghiệm bản thân như binhls,giang HN... Những anh em dám nói lên kinh nghiệm của mình rất ít mong các bác chuyên nấp, nói xấu người khác đừng chọc ngoáy. Từ hồi tôi thấy bọn chọc ngoáy vào thì chất lượng bài viết thấp đi thấy rõ vì các anh em chán chả buồn chấp bọn chọc gậy này.

8. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    thường thì người ta chỉ bức xúc khi động đến quyền lợi hay tiền bạc của cá nhân người đó ,ví dụ anh TTX hay anh GNT họ tranh luận nhưng hãy đọc lại từ đầu,không phải vấn đề về quyền lợi hay tiền bạc ,mà về nước nuôi và con giống ,còn anh gì remoonlight thì chim ko phải của bác roài ,mà cũng ko dám sưng tên tuổi chắc là anh G nói con HT thua đợt rồi ở BN, bác Remoonlight có quyền lợi gì hay can hệ gì đến tiền bạc con HT sao mà phải xoắn thế

9. huynguyenprg

huynguyenprg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    610
    em thi ko biet chuyện của các bác nên em kô dám nói,em ở tỉnh khác mà.nhưng em nghỉ chủ đề này là để anh em mới tập chơi mi còn thiếu nhiều kinh nghiệm nên muốn được giải thích những gì chưa biết,còn nếu các bác có chuyện gì với nhau thì hãy lập 1 chủ đề khác để nói chuyện và hiểu nhau hơn,dĩ hòa vi quý, em nói có gì sai mong các bác và các anh thông cảm

10. tinthanhhoa

tinthanhhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    Với em luôn luôn coi đây chỉ là một thú chơi và đam mê cùng sở thích thôi chứ có phải là sự sống còn của sự sống sinh nhai đâu mà to tác làm gì . Tình cảm con người với con người là quý , còn những chú chim chỉ là nguồn động viên tinh thần giải trí cho mình mà thôi . em thấy các bác tranh luận mà em rối bùng hết cả đầu . bản thân em mục đích vào diễn đàn để tìm tòi và học hỏi những kinh nghiệm về thú chơi chim hoạ mi của các bác tiền bối ... thế mà ...???

11. GIANGNT

GIANGNT Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5,203
    Xin lỗi bạn remoonlight hay tên mới là Sợ Mất Quần ( đúng như danh dự về bạn , do bạn đã tự dám khẳng định công khai không núp trong bóng tối mà không thực hiện được).
    Theo tôi, bạn mới không hiểu thế nào là khái niệm "quân tử" . Chắc anh hùng "núp" và chui từ topic này sang tới topic khác để châm chọc nói xấu mọi người, làm xấu nội dung của các topic.
    Bạn nên hỏi rõ trực tiếp với anh TÚ TX con chim Hà tĩnh lúc thua trận ở Bắc Ninh thì nó thuộc quyền sở hữu của ai ? và nó đã thắng những con chim đỉnh cao nào của Hà nội tại Gò Đống Đa ( bạn có biết khi con Hà Tĩnh của anh TTX "ra mắt" tại hôm mưa lớn ở Hoàng Cầu thì con TQ của Giangnt đã thắng bao nhiêu trận rồi không ... số trận của nó có lẽ chỉ xếp sau con Chân Tím thôi nhưng tốc độ cao hơn nhiều ). Và vấn đề bình luận thực tế trận đấu của hai con chim thì theo bạn là xúc phạm chủ nuôi của nó có phải không? ( tại sao bạn lại phải tự giật mình như vậy ) Lúc đó mới nói tới Giangnt đụng chạm tới anh Tú TX. ( Nhờ anh Tú TX lên tiếng nhé ).
    Về giao lưu liên tỉnh thì theo tôi: kiến thức của bạn thật nông cạn ( bạn có biết tôi và anh Tútx đã tham gia bao nhiêu trận liên tỉnh không ? Con chim Hà Tĩnh thắng bao nhiêu trận liên tỉnh hay chỉ duy nhất có 1 trận ở bảng hạng nào? ; vấn đề chiến thắng hay thua trận mà đứng dưới màu cờ sắc áo của Hội chim Họa mi Hà nội truyền thống đều là cống hiến cho Hội chim Họa mi Hà nội truyền thống .
    Về giao lưu ở các mặt trận bạn có biết được hết các trận đánh không, các anh em Hà nội nào đã trực tiếp tham gia bao nhiệu trận, cầm bao nhiêu con chim, thắng những con chim bảng hạng...... mà có những nhận xét chủ quan kém cỏi như vậy.
    Giangnt khuyên bạn một điều này nhé: "Hãy làm người có ích cho diễn đàn của ABV và biết cách làm sao để mọi người tôn trọng mình".
    (Thực tế giangnt không chấp bạn và không muốn tranh luận với bạn làm gì, nhưng bài viết này của bạn thực sự hơi quá ; trước đó đã có hai bài có mục đích khiêu khích rồi).
    Còn về vấn đề giao lưu , đã là người yêu thích chim Họa mi, nhận xét những trận đỉnh cao , không hiểu bạn đã tham gia được bao nhiêu trận , góp nược những trận đỉnh cao nào .....
    Nhắc lại với bạn nhé: "Báo giá của giangnt vận còn hiệu lực ", bạn có thể nhận hoặc ghép hộ ai đó giao lưu với giangnt cũng được (ở TBH cũng đã có báo giá này lâu rồi bạn nhé).
    Về vấn đề bạn có thể " khinh bỉ" tất cả những thành viên của ABV vì bạn cho rằng đã không ủng hộ các bài viết của bạn thì mình có thể thấy được bản chất của con người bạn được rồi. Nếu không nhận được đủ số lời cảm ơn bạn có thể dùng nick khác như "Mặt Quỷ" ; "Ma sói " ...(đại khái là đúng bản chất hoặc tên của những kẻ đứng trong bóng tối nói xấu ...).
    MOD cũng đã tách Topic của AnhNgoc sang "Chém gió đỉnh cao" , có lẽ phải lập một topic "Nổ đỉnh cao" dành riêng cho bạn.
    Không nên vào top này chém nữa bạn nhé! nên viết bài như vậy trên top khác.
    Bạn nên tự biết có bệnh nào hay đi "cắn" bừa bãi. ... Nhớ đi tiêm phòng "...." nhé!

---------- Bài viết thêm 11-04-2012 vào lúc 12:00 AM ---------- Bài viết trước được viết 10-04-2012 vào lúc 11:51 PM ----------

Cám ơn em ! Không hiểu sao lại có " .... thành viên cảm ơn bài viết có ích" như vậy.
    Do vậy nên câu :"chọn bạn mà chơi " của các cụ không bao giờ sai.

Last edited: 10/4/12
  12. remoonlight

remoonlight Banned

Thích đã nhận:
    121
    HI,stop nhé.ok.................................................................................................................................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:13 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:11 AM ----------

hi hi ,vậy cho mình xin lỗi nhé,stop nhé ok.....................................................................................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:16 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:13 AM ----------

Thôi mình kết bạn vậy nhé,biết đâu lại thành tri kỷ thì sao....Có đánh nhau to mới hiểu nhau hơn mà .OK nhe

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:16 AM ----------

Mình biết bạn cũng phổi bò thôi mà,bỏ qua mấy vụ lẻ tẻ này nhé,bạn dừng lại là mình cũng thôi ngay mà

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:19 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:17 AM ----------

Trả lời đi bạn ơi,thực tình mình cũng quý bạn lắm,lỗi là tại bạn nổ trước thôi

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:21 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:19 AM ----------

ok.....................................................................................................................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:21 AM ----------

Hiểu bạn ko ai bằng mình đâu,lời đề nghị cuối cùng nhé,stop nhé,ok

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:34 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:23 AM ----------

Nhờ anhngoc khuyên giùm vậy nhé,Giangnt mất bình tĩnh quá rồi

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:37 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:34 AM ----------

Bye,chúc ngủ ngon...............................................................................................................

13. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    khà khà khà ... anh em góp tiền vào rồi nhờ GIANG đưa REMOONLIGHT đi khám bệnh khoa " THẦN KINH " đi ấy nhể ... =))=))=))=))=))

14. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    BQT thông báo

Nickname remoonlight được lập ra chỉ để công kích, chọc phá thành viên khác - gây lộn xộn, mất hoà khí cho thành viên diễn đàn. Vì vậy BQT quyết định khoá vô thời hạn đối với nickname remoonlight.

15. ChaomaoHĐ

ChaomaoHĐ Member

Thích đã nhận:
    34
    Xin chào bạn tranhung_td không biết bạn có hiểu chuyện gì đang xảy ra ở đây không??. Theo như mình thấy thì sự chọc ngoáy nó sẽ không có gì nếu như không có thêm vài kẻ ngồi ngoài kê dép hóng như bạn rồi thỉnh thoảng lại vào phun vài câu làm anh em ngất luôn bạn ah nên bạn xem lại xem mình có nằm trong thành phần chọc gậy bánh xe không?. Các cụ có câu biết thì tậm tặc không biết thì ngậm c.....c mà nghe bạn ah.

---------- Post added at 10:17 AM ---------- Previous post was at 10:13 AM ----------

Dạ chào anh! không biết bác có nằm trong thành phần chọc gậy bánh xe, hay đổ dầu vào lửa và ném đá hội nghị không ah. Bác ko đọc kỹ coment của tranhung và anh giang sao??. Mong bác hãy để mọi cái yên nhé đừng dùng hành động tiểu nhân để đo lòng quân tử. nếu bác có tức hộ bác giang thì Pm vào nick remonlight mà nói ah

Themoonlight, okiax, thansau and 2 others like this.
  16. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Chủ đề này sau 24h sẽ bị xoá đi, các vấn đề liên quan cũng sẽ được khép lại.
    Đề nghị ACE không bình luận, gây phức tạp thêm vấn đề./.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.