Tách ra từ chủ đề: Vài ghi nhận cá nhân về con gà kiểng.

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi longhiep, 20/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. longhiep

longhiep Banned

Thích đã nhận:
    4,110

Last edited: 20/8/11
  2. khongthevacothe

khongthevacothe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,664
    vài dòng gởi anh longhiep gì đó...có thể bài viết này theo ý anh là ko có gì mới...vì khanh nghỉ anh có kiến thức nuôi gà tốt...chúc mừng anh...và mong anh luôn thành công với sự am hiểu của mình....khanh xin nói với anh 1 câu...và cũng xin khẳng định với anh....ko phải tất cả ae nuôi gà nào cũng hiểu những nguyên tắt và ghi kết lại tất cả các quá trình của những chú gà trong giai đoạn từ sơ sinh đến lúc trưởng thành...khanh nói đến đây anh hiểu chứ...?....và nếu là 1 người ko tâm huyết người ta có thể bỏ thời giờ ra để ghi chép và chia sẻ với ae ko...hay là cứ ôm khư khư cho riêng mình...xin hảy góp ý để chủ đề này trở nên hửu ích và là nơi để những ae mới chơi...đã chơi cần thêm những thông tin quý giá để chăm sóc cho những chú gà cưng sau những giờ bận rộn vì cuộc sống hằng ngày...vài dòng chân tình

3. thangmtk

thangmtk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,330
    Theo mình thì đây cũng là 1 bài khá hay để những AE nào mới tập chơi học hỏi và đúc kết kinh nghiệm cho bản thân mình.
    Ngay cả những người có kinh nghiệm cũng chưa chắc dám vỗ ngực xưng tên. Cho nên mình nghĩ cũng nên để topic này ở nơi mà thành viên thường hay lui tới.
    "Đúng với mình nhưng chưa chắc đúng với người khác
    Đúng với mình lúc này nhưng chưa chắc đúng với mình sau này"

4. longhiep

longhiep Banned

Thích đã nhận:
    4,110
    Không phải lúc nào mình cũng đúng, nên mình sẳn sàng nhận lổi và xin lổi khi mình viết sai!
    không phải lúc nào mình củng đúng nên mình sẳn sàng nhận và xin lổi khi mình viết sai!

5. truongsumo

truongsumo Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    6,243
    Nếu longhiep thật sự kg hiểu.... " những câu hỏi chất vấn nhằm sáng tỏ nội dung bài viết"..... mang ý nghỉa như thế nào thì mình củng xin giải thích rỏ : Ở đây chủ topic đả ghi rỏ ở tiêu đề : Vài ghi nhận cá nhân....(longhiep có hiểu câu "ghi nhận cá nhân kg? nếu vẩn chưa hiểu mình sẻ tiếp tục giải thích tiếp) Nội dung bài viết mang tính giao lưu và trao đổi kinh nghiệm nên sẳn sàng trả lời " những câu hỏi chất vấn" kg ngoài mục đích trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm.

6. longhiep

longhiep Banned

Thích đã nhận:
    4,110

Lý Bảo Minh thích bài này.
  7. thayloimuonnoi

thayloimuonnoi Active Member

Thích đã nhận:
    131
    em xin chào anh longhiep! cho em cùng longhiep vài lời tâm sự để ae mình hiểu nhau thêm nhé, em rất hiểu và chia sẽ với longhiep về bài viết đồng thời cho gởi suy nghĩ riêng của mình!
    longhiep à mình kg đồng tình với anh là, bài viết của anh hungphamngoc tại sao kg suy nghĩ trước để viết 1 lần? longhiep anh phải hiểu theo một cách chính quy đừng vì suy nghĩ cận cảnh quá mà đánh giá theo kiểu tiêu cực, đây là bài viết được nhiều người đánh giá cao và đồng thời cũng là ý tưởng riêng của tác giả ae của mình cần phải có sự tôn trọng 1 cách nghiêm túc, còn riêng phần longhiep chưa hiểu hết ý thì chất vấn tác giả tiếp cho đến khi được thỏa mãn, hoặc là qua 1 ly cà phê 1 điếu thuốc lá thì ae chia sẽ cho bạn hiểu thôi! chứ longhiep đừng có viết thành câu thành từ rồi, kg khác nào là lạy ông tôi ở bụi nấy! thôi tâm sự cùng anh hẹn gặp lai nhé chúc anh gặp nhiều niềm vui

8. quang thành

quang thành Guest

em đồng ý hai tay với a trường. a lông hiệp này xứng đáng làm mod nè. chuyện gì cũng biết rõ cả . mà nếu lông hiệp làm mod rùi. em nghĩ nick a truongsumo và hungphamngoc. khongthevacothe sẽ bị baned vĩnh viễn vì dám chống đối mod. hohoho

9. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    cái gì không thông từ từ anh em giải thích để hiểu nhau hơn, chứ bạn không nên kích động để anh em hiểu lầm nhau không tốt.Thân

10. Phương_cún

Phương_cún Well-Known Member

Thích đã nhận:
    517
    Người ta có lòng có dạ chia sẻ với anh em , cho dù hay dù dở thế nào cũng là một tấm lòng sao lại có người vô duyên đến thế nhỉ ?

Chiêu này lâu lâu xài một lần thôi longhiep ơi , cứ xài hoài người ta sẽ nói " đừng có nói tới thằng đó nữa " là hết xài luôn . Hổm rày lác đác có người nói rồi đó nha.

Câu này sai bét , phải nói là chỉ nuôi ít ngày rồi sang tay cho vui thì đúng hơn .

Có đoạn này thì tôi chưa chịu anh hungphamngoc nha . Gà mới nở là phải cho ăn ngay mới là ok , thức ăn gà con có loại dùng cho 1 ngày tuổi mà đúng không !? Không tin tui thì cứ vào đây xem nhá .
    http://www.austfeed.com.vn/poutryindex.php
    http://bahuan.vn/beta/ban-cua-nha-nong/ga-moi-no-nen-cho-tiep-xuc-voi-thuc-an-ngay.htm

manthuy, Đ_Phu, LacMatQuan and 10 others like this.
  11. lesonhai

lesonhai New Member

Thích đã nhận:
    11
    Cái bác longhiep này thật là......, bác biết rồi thì cũng phải để nhiều người chưa biết (trong đó có tui) vào xem, đâu phải ai cũng có nhiều thời gian mà vào xem tất cả các diễn đàn (con). Theo tui bài viết của bác chủ thớt nằm ở diễn đàn con: gà tre gà cảnh như thế này là hợp lý rùi vì tui thấy nơi đây có nhiều thành viên nhất là thành viên mới, vào đây tham khảo, học hỏi.
    Cám ơn bác Phương_cún có bài viết trả lời rất hay, bài viết của bác rất đúng ý của em
    Nếu bác longhiep nói không có gì mới, thì bác longhiep có thể trình bày vài ý chính của phần 2 và phần 3 cho anh em biết trước, trong khi chờ bài viết tiếp theo của bác hungphamngoc không?

12. Hung.HHH

Hung.HHH Member

Thích đã nhận:
    162

Last edited: 21/8/11
  13. FISHER-MAN

FISHER-MAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,241
    Sau khi đọc tất cả những "ngu kiến" của longhiep, thì mình thấy trình độ đọc, hiểu của longhiep quả thật là quá ngắn, khi viết những "ngu kiến" này mình thật sự không hiểu longhiep để đầu óc ở đâu hay là để ở cái phao câu gà. Đâu phải cái gì sai cũng có thể sửa được, một bài viết hay, tâm huyết của người viết vô tình bị đứt đoạn bởi những tranh luận hết sức ngớ ngẫn của longhiep. Cái mình biết không phải tất cả mọi người đều biết vì vậy các bài viết luôn mang lại thông tin, kiến thức mới không cho người này cũng dành cho người khác. Các tranh luận, đóng góp ý kiến mang tính xây dựng để chủ đề tồn tại và phát triển tốt luôn được hoan nghênh chào đón, ở đây mình thấy dộng cơ viết bài của longhiep là muốn trở thành "người đặc biệt", trong những topic hot mình thấy longhiep luôn đưa ra những ngu kiến gây sốc tạo scandal để làm gì vậy longhiep. Ở đời phải biết mình là ai, là con ếch mà muốn to bằng con bò thì có ngày vỡ bụng ra mà chết đó. Longhiep nghĩ mình là ai lấy tư cách gì mà:
    đây là hai trích dẫn trong topic” Đăng ký tham gia dự thi gà kiểng 2/9/2011 tại Vĩnh Long!!!!!!!!!!”. Cho vào đây để mọi người thấy và hiểu thêm về longhiep, muốn là “người đặc biệt” không phải dễ đâu nhe vì mình sẽ “đặc biệt” quan tâm đến các bài viết của longhiep vì vậy mỗi lần viết bài đừng để đầu óc lên cái phao câu gà nữa nhe.

14. khongthevacothe

khongthevacothe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,664
    hi..thôi nói đến đây khanh nghỉ ae hiểu rồi hen...cái gì ko hay thì cho qua đi...khanh chỉ muốn góp ý để chủ đề được sôi nổi theo trạng thái tích cực...để từ topic này ae nào cần thêm kinh nghiệm hoặc chia sẻ thêm những gì quý giá để chăm sóc cho những chú gà cưng...ae hảy góp ý và tranh luận trong tinh thần....tình thương mến thương nhé..hihi

15. thangmtk

thangmtk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,330
    Theo mình thì tranh luận tới đây cũng đã đủ rồi. Mình nên nhường lại cho chủ topic nha
    Và theo ý kiến riêng mình thì nên nhờ MOD ẩn đi những phần tranh luận kia, và tạo sự thông thoáng cho a Hùng viết nên phần 2-3 còn lại
    Thân

16. jackie

jackie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,318
    các anh chém dữ quá cái topic mất đi độ hot đúng có của nó rồi,topic này rất có ý nghĩa đối với em nhỏ này đây,tuy những gì anh Hùng nói trên có thể em đây cũng bít được phần nào rồi,nhưng cái hay ở đây em cảm thấy là những kinh nghiệm mình "TỰ" tích lũy được từ đó giờ là đúng và giống những gì anh em khác có được,vậy tính ra đó giờ mình bỏ ra 2-3 năm nuôi gà cũng ko gọi là uổng công,đối với em vậy cũng là vui rồi,và mong chờ những sẽ chia tiếp theo của anh Hùng

17. longhiep

longhiep Banned

Thích đã nhận:
    4,110
    Ái chà! Không ngờ bài viết của mình đụng phải 1 đội quân hùng mạnh quá!
    Chủ topic chưa có gì phản ứng nhưng các bạn bè chiến hửu của hungphamngoc làm dử quá!
    1 mình giửa vòng vây chắc cũng khó lắm, thui thì cứ bắn đến viên đạn cuối cùng vậy!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:29 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:19 AM ----------

Ở đây chẳng có gì là ngu kiến hay khôn kiến hết fisher man ah, các từ phao câu hay nói thẳng ra là lổ đít u dùng ở đây thì kg đúng rồi, nhưng nhửng vấn đề đó để Mod kiểm duyệt bài.
    Chắc có lẻ u là cạ cứng của hungphamngoc nên thấy lời văn của u cay cú quá, chắc có lẻ hungphamngoc muốn làm như 1 người đức cao vọng trọng kg thèm tranh chấp với tui nên để fihsher man ra mặt và 1 số nick mới có kg quá 50 bài viết. các bài viết mang đầy tính hiềm khích và đố kỵ, muốn triệt hạ lẩn nhau, ok! Mình sẳn sàng!
    Còn vấn đề u dùng từ tư cách? Cái gì mà tư cách ở đây? Tui 1 thành viên của ABV có quyền gửi lời chúc đến tất cả các anh em trong dd này. Còn vấn đề thi và cố gắng đoạt giải là chuyện hết sức bình thường u ah.
    Ở ABV này gây scandal hay gây shock để được gì? Được Tiền ah? kakak vớ vẩn!
    U quan tâm đến tui? Để làm gì? Canh phao câu gà của tui hả? kakaka nghe nực cười quá!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:31 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:29 AM ----------

Nhửng câu đại loại như vậy là biết trình độ u tới đâu rồi! Miển bàn!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:35 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:31 AM ----------

Last edited: 22/8/11
  18. quang thành

quang thành Guest

trình độ a lông hiếp nào quả là cao siêu. thật là bái phục quá xá. ý lộn a lông hiệp mới đúng. trình độ ko biết tới đâu mà tỏ vẻ nguy hiểm. chỉ là 1 kẻ rảnh rỗi rách việc thôi. người ta viết 1 bài viết hay thế mà nhảy vào nói này nói nọ. bị baned 1 lần vẫn chưa sợ. đề nghị mod long baned vĩnh viễn những kẻ nguy hiểm như a lông hiếp này.

19. thayloimuonnoi

thayloimuonnoi Active Member

Thích đã nhận:
    131
    VÀI DÒNG TÂM SỰ longhiep
    - e rất hài lòng và hãnh diện về longhiep, khẩu khí oai hùng như 1 tướng tả xung hữu đột, nhưng longhiep à hãy nhớ câu lực bất tòng tâm, có chí lớn nhưng còn nhỏ bé quá,, so với thực tại, theo e nghĩ long hiệp cần có thời gian để đủ lớn, để hoàn thiện mình trước rồi mọi chuyện nó sẽ theo ý muốn của mình mà thôi, chứ hiện giờ thì chưa phải là lúc thể hiện mình trước công chúng longhiep sẽ bị phản tác dụng một cách,,,,,,,,! cái đủ lớn ở đây thì longhiep cần phải đèn sách văn thông, sử lào+thêm kiên nhẫn, a longhiep sẽ thành đạt về sau thôi e có vài lời cùng longhiep tâm sự cùng a, và đồng thời mong a kg viết bài phản ứng trong tốp phíc của a hungphamngoc nữa, nếu a viết thì mời a qua phần sinh hoạt cộng đồng để phần tranh luận chúng ta hợp lý hơn, chúc a 1 ngày làm việc vui
    =

TranMinhSon and phuongmaimytho like this.
  20. phuongmaimytho

phuongmaimytho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,549
    Thật sự không biết tay nghề Hiệp nuôi gà như thế nào?Chứ tui còn rối rắm lắm trong kỷ thuật dưỡng một con gà từ nhỏ cho đến trưởng thành.Vấn đề phòng bệnh,và ra lông tối ưu?là câu hỏi lớn trong tui.Tài liệu tham khảo "kỷ thuật nuôi gà tre cảnh"thì tui nghỉ Hiệp và tất cả anh em trên diễn dàn lúc nào củng muốn có thêm tài liệu để so sánh và rút kết kỷ thuật nuôi cho riêng mình.

Chính vì lẻ đó tui rất trân trọng bài viết của anh Hùng.

Thêm vấn đề nữa Hiệp phải hiểu!bài viết thấy vậy chứ không phải dể vì nó cần độ chính xác cao.Cho nên ngoài kinh nghiệm bản thân anh Hùng còn tham khảo ý kiến của nhiều anh em.Để cho ra bài viết có độ chính xác cao nhất có thể.

Chính vì lẻ đó nên tui động viên và chờ đợi phần tiếp theo.

Bài viết của anh Hùng có rất nhiều điều mới cho rất nhiều anh em chơi gà kiểng.Trong đó có tui!
    Để bài viết ở "mục chú ý bên box gà tre gà cảnh"mới là vì phong trào.

Có những sai lầm trong đời mà phải trả giá rất đắc,không thể xin lổi!Và mỗi lần xin lổi thì giá trị con người mình giảm đi đôi chút,và uy tín cũng giảm!

Tui thấy Hiệp khó khăn quá đó!thoải mái đi Hiệp,toppic nào thích thì xem không thích thì thôi.Đơn giản thôi,bắt bẻ chi mệt óc.

Tui rất hiểu tâm trạng của anh em khi xem bài của Hiệp!tui cũng bức xúc lắm!nhưng anh em hơi nặng tay với Hiệp đó.

Thôi bỏ qua hết nha anh em!chủ yếu là vui mà.Tập trung chuyên môn nhe!

Anh em mình chờ tiếp phần 2 của anh Hùng!Cố lên anh Hùng!hihihi

Last edited: 22/8/11
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.