Tai nạn trong việc chơi thủy sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi ppgas, 2/11/08.

1. ppgas

ppgas Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin phép các mod cho em mở topic này.
    :crying: :mad: b-( :-S :devil: [-( :eek: #:-S
    Trong quá trình chơi thủy sinh, hạnh phúc cũng nhiều nhưng tai nạn hoặc sự cố chắc cũng không ít. Em mở chủ đề này ở đây để những ai có sự những cố thì kể ra để tìm sự đồng cảm và cũng để những người mới chơi thủy sinh có thể lường trước và tránh lập lại nhé:
    Đại loại như:
    - Bị vợ cằn nhằn vì nhiều lý do: tốn kém:-S, mất thời gian, không tập trung vào công việc (nghề nghiệp):confused:, thức khuya, ảnh hưởng sức khỏe#:-S, nhà chật...
    - Hồ bị bể (vỡ) do nhiều nguyên nhân -> hậu quả:crying:
    - Sự cố về điện:mad:
    - Tại nạn trong quá trình DIY (tự chế, sáng tạo)~X(
    - Trả những khoản chi phí không hợp lý (tiền ngu - học phí):eek:
    ...
    Rất mong anh em đóng góp và chia sẽ.
    Trân trọng kính mời!

muoivankhatmau thích bài này.
  2. neon_light

neon_light New Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy là anh may rồi . Em chơi bị điện giật 2 lần may mà hok sao :D ko dám nói má. Má mà biết bảo đảm cái bể xuống sông

3. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    nói chung đây là thú chơi của từng người vợ mình cũng rất hay cằn nhằn mua nhiều tôn tiền cũng nhưng cũng đành phải kệ cho nói thôi việc mình chơi mình vẫn chơi.Mà thích cái này còn hơn thích những cái khác anh em nhỉ.Nhưng nói gì thì nói khi nhìn bể của mình đẹp vợ nó cũng động lòng mà có điều khg nói ra thôi anh emcosos gắng chơi nhưng vẫn làm tốt trách nhiệm 1 chút nhé tất cả cho thủy sinh

4. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    hầu như ai chơi ts đều đã trải ưa ko ít thì nhiều nhưng tai nạn nêu trên,thậm chí cùng một lỗi mà mắc đi mắc lại 2 đến 3 lần mới rút kinh nghiệm dc.vậy nên a e ai đã từng trải hãy chia sẻ với diễn đàn.xen như là liều vacsin phòng và ngừa.....thanhkss

5. Thang17

Thang17 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Tội nghiệp Bác wa'. Nhưng mong bác có đc 1 hồ TS đẹp cho vợ khen :D

6. Gấu Bông

Gấu Bông Member

Thích đã nhận:
    0
    tai nạn chuyên môn thì em bị nhiều lắm. nào là cá mất tích không rõ nguyên nhân, bị điễn giật do lọc chìm bị hở mạch, má la , bạn trai cằn nhằn ... nhưng tánh em cầu toàn nên cứ hì hục mãi ... may nhờ trời thương mà làm mờ mắt mọi người để họ thích mấy cái bể của em , giờ đây thì má em đã chịu khó ngồi ngắm bể hàng giờ còn anh ấy thì còn sở hữu nhiều bể đẹp hơn em gấp vạn . nếu xét về độ nghiện thì him còn nghiện hơn em ấy ^____^.

7. ungdungtutai

ungdungtutai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vợ bảo "tốn tiền, tốn công, tốn điện, tốn nước, tốn diện tích,....suốt ngày...."
    Ta bảo "Thế dùng tiền đó để giải trí cái khác ở ngoài cho đúng với phong cách các ông bây giờ nhe"
    Vợ cười trừ
    .... 1 thời gian sau...
    Vợ bảo "Đẹp đấy, cây này đẹp, tên gì, cá kia sao xấu, nó tên gì, con kia màu đẹp đó...mua thêm đi...."
    Ta cười trừ...bảo "Tiền đâu em ?"
    ......

8. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Tai nạn thì nhiều lắm bạn ui ! hihi
    Mình từng bị: Ngu phí - Đá rơi trúng chân - Vỡ đáy hồ - tràn nước (vài nghìn lần) - điện giật ....

9. tungsontb

tungsontb Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chơi thủy sinh là ngoan lắm rồi, phấn đấu làm sao cho luôn luôn cứng như cái bình CO2 tự chế là vợ thích rồi hehe

10. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    En thấy 3 lý do sau thì ít nhiều người tập chơi thủy sinh đều dính chưởng. Còn lý do thứ nhất thì tùy ai may mắn thôi! Như em, ko vợ mà Mẹ em thì cũng thích món thủy sinh này nên chả ai cằn nhằn.

11. bonchan

bonchan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    EM thì chưa có vợ con gì nhưng cứ đinh làm 1 hồ mới lại bắt đầu bị ba mẹ cằn nhằn là vứơng víu,sợ võ nước lênh láng(chưa bao giờ) rồi sau này có con có gia đình nhà co trẻ em úi zoai lắm thú lắm,nhưng dù sao e cũng đã có 1 cái hồ nhỏ ưng ý để thỏa mãn cho niềm đam mê của mình,cứ đi làm về ngồi ngắm hồ mà 2 tiếng xem RC và Bee ăn mới thú vị làm sao nó như là đứa con tinh thần của mình vậy hà.....phê thật,sau này ba mẹ bảo uh đẹp đấy con tôm gì mà đẹp nghê thì em cứ bảo là tép con mua ở chợ thôi chú RC và Bee thì chắc chết toi. hihiii....^^
    Hãy thỏa mãn cho niềm đam mê của mình nhưng đừng quá đà là đc.

12. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Em thì nói giá RC thì còn được chứ nói giá mấy bé Bee thì có mà bị vặn cổ!

13. ppgas

ppgas Member

Thích đã nhận:
    1
    Tai nạn nghề nghiệp

1. Neon_light : điện giật (chắc đó là lí do tại sao có nick Neon_light):)
    2. Mini : tốn tiền , vờ nhằn (mình cũng tương tự, mua cái hồ to đùng triệu mấy bạc, vợ hỏi nhiêu xiền, cười méo xẹo "có ba trăm nghìn, hồ bị lỗi mừh, mua về sửa lại rồi mới dùng được (nhờ ông chủ tiệm kiếng ghi tờ hóa đơn đúng ba trăm nghìn, hợp tình hợp lí -> được khen, mua giỏiI-|)
    3. Gấu bông: cá mất tích (con cá của mình sau một giất ngủ dậy, mất tiêu - con cá to chứ phải nhỏ đâu~X(), bị điễn giật, má la, bạn trai nhằn. Làm bạn trai nghiện bể thủy sinh hơn (riêng khoản này là tai nạn rất ...nên sảy ra) - đồng tâm đồng chí
    4. ungdungtutai: vợ nhằn: tốn tiền, tốn công, tốn điện, tốn nước, tốn diện tích (vậy mà vẫn cứ ung - dung, tự tại, thế mới tài:applause:)
    5. bilislove: Ngu phí (mình bị goài) - Đá rơi trúng chân :laughing:- Vỡ đáy hồ - tràn nước (vài nghìn lần) - điện giật~X(
    6. tungsontb : hao hơi tốn sức, để dành sức phục vụ vợ (chắc là cái khoản ..."ấy" chứ gì?). Kể ra thì cũng có lý, 11, 12 giờ đêm, vợ nằm chờ (dầu thơm sức sẵn), chồng thì đang chổng mông trồng cây ngoài bể. Không bực sao được?#:-S
    7. haicu?: Điện giật, Tại nạn trong quá trình DIY, ngu phí. Chắc là dính cả 3?=)), và có khả năng bị vặn cổ vì tốn kém quá, kế ra thì cũng nguy thật
    8. bonchan: bị ba mẹ la sơ sơ (xin lỗi, nick là "bốn chân"?)[-(

Thống kê sơ bộ cho thấy điện giật vì bơm chìm nhiều quá nhỉ? nên trả tiền nhiều hơn cho khoản này để đầu tư một máy lọc tốt nhỉ!
    Tai nạn nghề nghiệp tính ra cũng nhiều phết, thống kê thêm đi bà con.

14. ppgas

ppgas Member

Thích đã nhận:
    1
    Đây cũng là nơi chia sẽ kinh nghiệm không vui. Xin mời cả nhà kể chuyện để người đi sau né tránh nhé.
    Trân trọng cảm ơn,

15. ppgas

ppgas Member

Thích đã nhận:
    1
    Cái vụ này mới đọc được bên bã bên kia, mượn vào đây tạm gọi là tại nạn tiềm tàn. Cẩn thận với bình CO2.

16. fanof

fanof Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Hay hay hay. Không biết lão trượng này ở ngoài bao niên rùi nhỉ?

17. arch_ht

arch_ht Member

Thích đã nhận:
    23
    các bác không khai thành thật, ngoài thú chơi thủy sinh ra ... còn những thú chơi nào khác nữa chứ chẳng hạn như chắn, cạ, phỏm, âm thanh, máy ảnh, điện thoại, xe cộ ...vv thì mới bị vợ kêu. Nếu chỉ chơi duy nhất thủy sinh mà bị vợ kêu thì em không tin được, vì đây là 1 thú chơi tao nhã dành cho cả chị em nữa mà. với lại Vợ kêu ca chứng tỏ còn quan tâm tới mình, chứ không nói năng, không quan tâm thì ...... tức chết đi được :laughing:

18. superpig

superpig Active Member

Thích đã nhận:
    32
    Bài viết chất lượng nhất trong topic:laughing::laughing::laughing::laughing:

19. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Em thì chỉ bị tai nạn là nuôi tép lần nào chết làn đấy-Đến giờ vẫn chưa hiểu lí do tại sao nưa hic hic
    Giải nghệ luôn-Chuyên tâm chơi chim với cá rồng vậy

20. linkin

linkin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    494
    ngu phí,nhiều lần dính mà vẫn ngu......................