tai sao con gái lại không được chơi khuyên nhi?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi missoai, 6/8/07.

1. missoai

missoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trong cuộc sống thật bất công khi mà lại cho con trai quá nhiều thú vui như : chơi khuyên, nhậu nhẹt... Vậy tại sao con gái lại không thể chơi khuyên được?
    có thể nói về trình độ hiểu biết và thời gian để tìm hiểu về khuyên là không nhiều nhưng con gái lại có tính kiên trì và sự nhẫn nại rất cao. Khi con gái đã quyết tâm để chơi khuyên thì chắc chắn sẽ chẳng kém các bậc nam nhi đâu?
    Có thể nam nhi có nhiều lý do để chơi khuyên thì con gái cũng có những lý do riền của minh. Khuyên là một người bạn có thể để chăm sóc, để chuyện trò. Xét cho cùng thì Khuyên có tính cách cũng rất giống con gai đấy chư?:laughing:
    kHUYÊN CŨNG ĐIỆU VÀ CŨNG LUÔN KHOE BỘ CÁNH CỦA MÌNH TRƯỚC MỌI NGƯỜI ĐỂ GÂY ẤN TƯỢNG, KHUYÊN CŨNG ĐẸP VÀ XINH NHƯ CON GAI CHỨ BỘ.
    Vì vậy các anh nên xem lại quan niệm của mình đi. Mỗi anh sao mỗi a không chịu hưỡng dẫn một cô gái chơi khuyên nhỉ?biết đâu trò giỏi hơn thầy đấy.:confused:

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
  3. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Chị này khó hiểu thật , chơi gì thì chơi đó là quan miện của em , miễn là vẫn dữ đc tính nét dịu dàng là ok , em mong sao về sau cưới cô nào thích nuôi chim nè hehehhe

4. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    ủa có ai cấm em chơi chim đâu em muốn nuôi thì ra tiệm bán chim hoặc tìm 1 thành viên nào đó trong diễn đàn mình mua lại đem về nuôi thôi, lúc đầu nuôi sẽ hơi khó khăn nhưng khi quen rồi thì hehe mê bỏ ăn bỏ uống luôn thì sao. Chúc em kiếm được 1 con khuyên như ý nha. (Bà xã anh không biết tý gì về khuyên nhưng cũng thích lắm).

5. Tran Phu Quy

Tran Phu Quy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Nhìn hai hình cười thì em có thể đoán là gì? Và em cũng chỉ biết cười y như vậy.

6. missoai

Thích đã nhận:
    0
    vậy thì có ai chỉ dùm em nhiệt tình đi.
    em có quen ai trong hội đâu?
    liên lạc với em nhé!0914753235

7. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Lúc đầu chị nên nuôi khoen bổi về nuôi cho nó chắc , mai sau cứng tay nghề rồi mua có mùa về chơi , em thì khác mọi người một điểm là : lúc đầu hok thích nuôi bổi mà mua có mua về chơi , lúc nó bệnh thì đi hỏi hay làm gì đó cho nó , rồi về sau nuôi bổi em mới hứng . Chúc chị mau kiếm một em đẹp về nuôi

8. lo^ng_chim

lo^ng_chim New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hớ tưởng con gái chơi chim khác chứ lại cũng chơi chim khuyên àh , hay nhỉ , lạ nhỉ...

9. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Có ai cấm cô missoai gì đó chơi chim hay chơi gì đó đâu mà kêu bất công này nọ... Cô thích chơi gì là quyền của cô. Cô khoái chơi khuyên thì chịu khó ra mấy chõ anh em chơi khuyên hay tụ tập đi. tăng bạt hổ, công viên, cây đa... Thực sụ cô có thích thiếu gì cách tiếp cận đâu. Nếu cô thích thì cứ PM cho bất kì anh em nào chơi chim trên này đều hướng dẫn cô nhiệt tình... ko phải than vãn như vậy nhé

10. missoai

Thích đã nhận:
    0
    sao làm gì mà ghê thế?

tất nhiên là k ai cấm e chơi rồi nhưng có cần phải nặng lời vây k?
    tươnghf chơi khuyên rùi thì phải hiền tính chư!
    thế mà cũng.......................

11. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    thui thui anh hiếu sr bạn nữ đầu tiên chơi K đi ^^ chả mấy khi có bạn nữ chơi K mờ giúp đỡ 1 chút xíu có mất gì đâu .Chắc lúc đó vợ anh ý bên cạnh quản giáo đó

12. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Ông Hiếu ơi ông Hiếu. Ông bảo con gái nhà người ta ra công viên, cây đa để tụ tập với bọn ông à. Khéo quá mất thôi Hiếu ơi. =))

13. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Mấy bác đó làm bộ mặt "hình sự" vậy thôi chị missoai ơi! Chả gì phải sợ! Chị mà ở SG em biếu chị 3 chú khoen bổi của em luôn!
    Chúc chị kiếm được khuyên hay!

14. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to minhhieu: ông phải nhẹ nhàng với phụ nữ chứ lị, ông nói mạnh quá làm em nó sợ, không dám chơi nữa thì hội mất đi một fan của khuyên thì tội ông to lắm đấy, mà nhân tiện hỏi là mấy em Sc căng chưa để hôm nào đến nghe đấy

15. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    anh Hiếu đang căng nên líu dọa dẫm tí thôi, em đừng sợ anh ý hiền khô ý mà.:x =; Nếu có gì cứ hỏi anh ý, anh ý là cao thủ đấy

16. hlong_ce

hlong_ce Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    ....:p ........................................:D .......

17. luohan'

luohan' Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ủng hộ misoai cả 2chân 2tay chị em tham gia mình phải ủng hộ chứ nhể
    chúc em có những chú khuên đẹp

18. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    mấy bác làm misoai giận rồi hehe, mấy anh đó nói vui thôi mà bạn nếu bạn thích chơi khuyên thì cứ tập chơi từ con chim bổi lên đi thấy nó hay lắm chứ đừng nên nuôi chim thuộc ngay khi mới tập chơi sẽ làm hư con chim đó. Có gì thắc mắc bạn cứ pm cho nhưng thành viên chơi khuyên họ sẽ giúp bạn mà.

19. longbdf

longbdf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chỉ riêng chuyện phụ nữ chơi chim là họ đã vượt qua áp lực rồi, vì vậy mấy anh em đừng tạo ra áp lực nữa, hãy coi họ như những thành viên chơi chim bình thường để họ có thể hòa đồng với anh em mình chứ. (Mình cũng mong bà xã mình có được tinh thần như thế) :)

20. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Thứ nhất anh tôi không hề nặng lời với cô miss.... Cô miss bảo tôi nặng lời là sao.
    Quan niệm của tụi đàn ông con trai có gì sai mà cô bảo là phải xem lại quan niệm của tụi tui. Chúng tui cũng muốn hướng dẫn những người mới vào chơi lắm chứ bộ chẳng riêng gì con gái mà con trai hay ai ham thích chơi khuyên, cá nhân tui hay các bạn khác đều có thể hướng dẫn trong những hiểu biết của mình. Cô miss... đã hỏi ai và hỏi cái gì mà người ta không trả lời cô... Cô có thể cho biết tên. Còn cá nhân tôi cũng những bạn cùng chơi khuyên với tôi luôn giang tay đón chào cô.
    Để hỏi kinh nghiệm thì trên diễn đàn này cũng có khá nhiều bài viết về khuyên rồi, nên tìm hiểu đi nhé. CÒn muốn gặp để trao đổi kinh nghiệm thì cứ ra mấy chỗ tôi nói ở trên sẽ nhiều người muốn trả lời cô... :D .
    Dẹp cái ngại ngùng đi nếu thực sự ham thích