Tại sao lại không lắp loại bóng đèn này cho thủy sinh và cho tép...

Thảo luận trong 'Tép ong' bắt đầu bởi zerolove, 10/12/12.

1. zerolove

zerolove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Vâng em xin phép các bác cho em 1 góc nhỏ này để hỏi mấy cái vấn đề linh tinh...
    Tình hình là em đang làm cái bể mới,D.I.Y Đến phần đèn thì thấy hơi kém pro...
    Làm đèn led em không làm,lằng nhằng lắm...Mua bóng đèn cho thủy sinh thì nó cứ ôm sát thành bể vừa dài vừa xấu...Có 1 loại bóng đèn cực tốt,Kể cả bể 1m5 cần 1 bóng thôi cũng đủ...Nó cực kỳ bé,nhỏ nhẹ đơn giản...Cho ánh sáng tự nhiên nhất ( Mặt trời nhất)...Dân chơi cá mà cụ thể là có Koi (Em cảm thấy loại này Nó cũng chơi màu sắc giống tép...) Toàn sử dụng cái này để cá lên màu đẹp

Mà loại bóng này là bóng chiếu sáng chủ yếu trong các bể của Ông vua thủy sinh,Sau trên đây,vừa chơi thủy sinh,vừa chơi tép sao lại không chơi loại này nhỉ ...

Nếu về độ nóng thì em chưa thử,không biết nó có giống bóng đèn cao áp không...[-(

Bóng GE METAL HALIDE 70W - So sánh giá

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:50 PM ----------

Hự,em sorry...Giờ mới thấy bài các bác nói về loại này từ lâu rồi...
    Khửa khửa...Bắt tay vào làm thôi...Cái này thì rẻ bèo...ra mua cả bóng cả máng có 300 nghìn...Lắp vào nhỏ gọn mà đẹp

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:18 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:11 PM ----------

Em đang định treo cái bộ này lên tường,rọi thẳng vào bể...Giá thành thì 2-300 nghìn
    ưu điểm là nhỏ gọn,đẹp,ánh sáng thật...Tốt cho cả cây và tép...Đơn giản và rẻ tiền...Mong câc bác cho ý kiến

Last edited: 10/12/12
    Bọ gậy thích bài này.
  2. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    zerolove thích bài này.