tại sao mái serama 7 thang chưa đẻ

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi sondangngoc_hd, 16/4/11.

1. sondangngoc_hd

sondangngoc_hd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    mình có e gà serama nuôi từ bé,giờ e nó 7 tháng tuổi rồi mà chưa đẻ được,e nó cung chịu trống,cũng kêu kẹc kẹc,cũng nhảy lên ổ bới ổ,nằm ổ khoảng một tiếng rồi lại nhảy xuống mà ko có trứng,giờ nhờ anh em lý giải hộ mình với.cám ơn nhìu

2. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    trống đạp mái chưa bạn,nếu tình trạng nằm ổ là đẻ rồi,gà nhà mình nằm ổ chừng nửa tiếng là đẻ rồi,chắc thiếu chất đó,bác hãy xem lại khẩu phần ăn của em nó nhé,bổ sung thêm gạo lức,tép,rau xanh nhé....chúc bác thành công...!

hoàng dương thích bài này.
  3. sondangngoc_hd

sondangngoc_hd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    gà mình cho ăn uống tốt lém,giờ vẫn nuôi cùng một e trống mà,có ai biết cach nào chỉ dùm e với

4. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    cái này cũng khó à nha,lúc trước tui cũng nuôi 1 cặp serama không biết phãi nhỏ quá hay không mà đẻ cũng kém lắm,mình không có lót ổ lun,cho nó đẻ bụi lun,đẻ ngay trên sàn chuồng lun rồi canh lấy dô thôi,đẻ được 11 trứng nhưng cách 2-3 ngày mới đẻ 1 quả chờ mổi con mắt...giờ nuôi gà tân châu ngày nào cũng đẻ sướng lắm...!

gadep and sondangngoc_hd like this.
  5. airgen

airgen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Cũng giống như người có thể tuổi thành thục của nó muộn. Bác cho nó ăn rau và lúa hạn chế để em nó quá mập ko đẻ được đâu. Tình trạng như trên là cận đẻ lắm rồi. yên tâm chờ đợi đi nhá