Tại sao nhỉ

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi amykim, 12/4/10.

1. amykim

amykim Member

Thích đã nhận:
    75
    <meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"><meta name="ProgId" content="Word.Document"><meta name="Generator" content="Microsoft Word 11"><meta name="Originator" content="Microsoft Word 11"><link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CMybt%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} @page Section1 {size:612.0pt 792.0pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:36.0pt; mso-footer-margin:36.0pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} /* List Definitions */ @list l0 {mso-list-id:281617598; mso-list-type:hybrid; mso-list-template-ids:-1613184420 67698703 67698713 67698715 67698703 67698713 67698715 67698703 67698713 67698715;} @list l0:level1 {mso-level-tab-stop:36.0pt; mso-level-number-position:left; text-indent:-18.0pt;} ol {margin-bottom:0cm;} ul {margin-bottom:0cm;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Thưa các bác, các anh chị trên diễn đàn cu gáy!
    Em còn non cả tuổi đời lẫn tuổi chơi cu gáy. Nhưng em xin viết ra vài dòng tâm sự, đó cũng là những cảm nhận, trăn trở và suy tư của em hiện nay để mong box cu gáy trở lại đúng như tiêu chí mà Ban quản trị diễn đàn đặt ra.
    Theo em hiểu, box cu gáy là nơi:

• Trao đổi giao lưu của những người đam mê cu gáy;
    • Truyền đạt, học hỏi kinh nghiệm chọn, nuôi, bẫy, trị bệnh cu gáy;
    • Các mục đích khác: giới thiệu chim hay, trao đổi, mua bán …
    Tuy nhiên gần đây em cảm thấy diễn đàn như là nơi để tranh cãi; là nơi để mọi người đề cao cái tôi của mình. Vâng thưa các bác ai cũng có cái hay cái dở, ai cũng muốn vào diễn đàn để thoả mãn niềm đam mê cu gáy nhưng thưa các bác có ai hiểu những người mới chơi như em cảm thấy rất buồn, rất sợ khi nói ra những cảm nhận, suy nghĩ của mình. Nếu có ai đó trên diễn đàn nói dở thì bị chê, nói hay thì bị công kích, giới thiệu con chim hay của mình (đối với người mới chơi như em là có con chim chơi là thích, là hay rồi) thì bị chê, muốn kiếm được con chim hay thì sợ bị chê không biết nuôi.
    Vâng thưa các bác, em rất buồn và nhiều lúc rất nản không biết có nên nuôi nữa không. Có thể em không kiên trì, có thể em chưa có kinh nghiệm, có thể em không nhận được những lời động viên kịp thời của các bác đi trứoc khi thất bại, có thể diễn đàn phê phán nhau ác quá các bác ạ mặc dù ai cũng kêu là chơi cu gáy thì quân tử, là mộc mạc, dân dã.
    Thôi thì em lại chơi theo cách của em vậy. Tự chơi, tự sướng, tự học hỏi những gì xung quanh có ích cho niềm đam mê còi của em vậy.
    Chúc diễn đàn cu gáy ngày càng phát triển theo đúng mục đích đề ra. Nếu em nói có gì không phải, có gì không đúng thì cũng mong các bác bỏ quá cho.

2. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Cảm ơn amykim về những tâm sự của mình, mộc mạc nhưng rất hay và đầy ý nghĩa. Thân

cafeda'', cuvietnam, cut off and 13 others like this.
  3. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    đúng là có nhiều bài viết hơi riêng tí xíu, hoặc ngoài nội dung của box cu, không biết Bác Lộc ( hội trưởng) và các thành viên " điều khiển" diễn đàn có thể gạn lọc lại những nội dung hết sức " Cu Gáy" hay không, em cũng thấy nhiều quá rồi không biết bài nào đọc......hết. Cũng mong rằng khi vào box của phần nào thì trao đổi đúng phần đó cũng như phải đúng đối tượng của diễn đàn. Kính.

cuvietnam, cut off, amykim and 6 others like this.
  4. cugayvui

cugayvui Active Member

Thích đã nhận:
    233
    Và em cũng thấy chúng ta phải luôn coi diễn đàn là 1 sân chơi bổ ích, và mình Tụ chơi, tự Nói, Tự thích những gì mà mình tìm tòi, học hỏi mà tạo ra được chẳng hạn tìm đựoc 1 chú bỏi hay luyện ra được thành mồi chẳng hạn - Là Hạnh phúc rồi

cuvietnam, cut off, amykim and 8 others like this.
  5. takuku

takuku Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    đúng vậy mình nghĩ diễn đàn này là nơi giao lưu của các cu thủ,là nơi học hỏi kinh nghiệm cho những người mới chơi.(giống như mình chẳng hạn)vào đây chúng ta có thể tìm thấy những cái mình cần học hỏi và đồng thời chia sẻ cho anh em trong diễn đàn những điều mà mình biết.Vì đây là một nghề chơi rất công phu nên cần phải có một nơi như vậy.

giothoc, cuvietnam, cut off and 2 others like this.
  6. tieuho

tieuho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Đúng là anh em mới chơi như chúng tôi rất sợ những lời công kích hoặc nổ bom tấn. Chẳng phải ai cũng có được cái tính kiên trì nhẫn nại khi đang ở cái tuổi dở thằng dở ông. Mong các anh các chị đi trước khi chỉ bảo, góp ý cố gắng nói dể hiểu không hàm ý lung tung. Chúng tôi vào đây để học hỏi là chính nên không biết tự ái là gì, các anh các chị cứ thẳng tay mà roi vọt. Chỉ sợ thấy các anh các chị so tài đấu đá với nhau đem hoang mang nản trí mà thôi.

loc ct, giothoc and Longkucku like this.