Tại sao phượng hoàng chết?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Kate, 6/9/08.

1. Kate

Kate Member

Thích đã nhận:
    1
    Mấy bạn cho mình hỏi chút nha, mình mới nuôi 4 cặp phượng hoàng được khoàng 1 năm nay. Mới đây con cá phượng hoàng cái nhà mình mất, mình sợ con phượng hoàng đực buồn nên mua về nhà thêm 1 em cá mái nữa cho có cặp. Con phượng hoàng cái mà mình mua sống được 1 ngày rưỡi thì chết, lúc đầu mình không quan tâm, nên mua thêm 1 em nữa vè ai ngờ hôm nay nó cũng ra đi :crying:. Mà 2 con cá cái mình mua về đều đang mang bầu. Mình không biết cá của mình bị sao nữa, bạn nào biết về trường hợp này thì giúp mình với nha.

2. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Chết có nhiều nguyên nhân, có lẽ bị xốc nước chăng?

3. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ca phượng hoàng là cá phải nói là chết nhảm nhất từ trước tới giờ , mình mua 1 con nho tẹo 5k mà nuôi lớn tới giờ bán theo giá thị trường thì cũng fai 25k, mà minh mua 1 vài con mái cho nó bắt cặp nưôi tốt sinh sản được lưôn nhưng tụi nó khùng đẻ xong canh vài bữa lại ăn trứng, rồi nuôi cũng được vài tháng mấy em mái lại chết chả hiểu nguyên do , cây căng, cá trống khỏe chứng tỏ ko phải là do nước....T_T chả hiểu sao

4. MinhDang

MinhDang Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Cái này bạn ko thể bảo do trống hay mái được. Vì sao bạn ko mua 1 cặp trống mái mới thử ép đẻ thử ?!. Chuyện đời sao cứ ko đẻ là phải do mái nhỉ ? Còn nhiều nguyên nhân khác bạn nên cố gắng tìm hiểu xem sao nha. ? Môi trường sống bạn có thể phù hợp với cá con nuôi từ bé nhưng chưa chắc phù hợp với cà bạn mới mua về. Vài dòng góp ý có gì sai mong bạn bỏ qua dùm. Thankx

5. Kate

Kate Member

Thích đã nhận:
    1
    Sốc nước là sao vậy bạn, bạn có thể nói rõ cho mình biết được không?

6. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Là thay đổi môi trường làm nó chết chứ sao bạn, nước hồ chỗ người ta bán, khác nước hồ nhà mình, cho vô nó tèo... nhưng đây chỉ có thể là 1 trong những nguyên nhân thôi.