Tai tượng đánh nhau

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi aquavn, 14/12/07.

1. aquavn

aquavn New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới nuôi 3 con tai tượng (2 vàng và 1 đen), không hiểu sao chúng cứ đánh nhau (chủ yếu đánh con đen) dù mình bắt cùng một bể ở hàng, thức ăn (cá con) đầy đủ. Bạn nào giúp mình với. Thankssssssssss~X(

2. dahakan

dahakan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cũng chả rõ đâu bạn ơi, bạn mình nó bảo là nuôi Tai Tượng sau này nó lớn lên là thỉng thaỏng nó vẫn choảng ngau thôi mà. Bạn nên mua kính ngăng bể ra làm các ngăn cho mỗi con ở 1 ngăn là an toàn nhất. Cá lớn rồi để hỏng vây và vẩy thì lâu lành lắm, xấu con cá đi bạn àh.

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Cá tai tượng phi châu còn có tên khoa học là Astronotus Ocellatus là loài cá khá dữ khó nuôi chung hay bắt cặp khi đã lớn , bạn nên tách riêng chúng ra nếu bạn có đk hồ lớn làm những hốc đá sẽ hạn chế sự tranh giành lãnh thổ.Nhớ cách đây khá lâu phong trào nuôi cá tai tượng phi châu rất mạnh nhưng do thị trường ra nhiều giống loài nên ít ai còn chơi nữa ..Trên thị trường hiện có 3loài tai tượng Phi châu chính là Cá Lửa, Cá Bông và 1 loài nữa mà mình k nhớ tên ....:(