tắm chim buổi sáng

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi cudu, 10/1/11.

1. cudu

cudu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,450
    chào các bạn !
    mình mới chơi ccl . mình thích giọng hót của nó . muống chăm sóc nó kỹ nhưng không có thời gian
    mình thường tắm ccl vào buổi sáng sớm từ 6h-7h sáng mình vì mình làm giờ hành chánh . mình thấy
    nó vẫn tắm bình thường . cách 2-3 ngày mình tắm 1 lần , cho mình hỏi nhu vậy có ảnh hưởng gì đến
    chim không . xin cảm ơn các bạn nhiều !thân chào !:confused:

2. kutoan

kutoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    bữa h trời lạnh,nhà mình 6-7h chưa có nắg nên mình k dám tắm h này,nếu nhà bạn h này có nắg ấm tắm thì ok :D kn mình ít chỉ bít nhiu đây

3. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Nhà em thì tuần may ra cho cháu nó tắm một lần bằng voi hoa sen nước ấm, Hà Nội giờ lạnh lắm

4. nqdung

nqdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    mùa này mà bạn cho no` tắm kiểu đó không khéo nó đi thăm ông bà sớm đó bạn ah.

leemin thích bài này.
  5. angela

angela Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    mình ở trong nam em lửa của mình rất thích tắm mỗi lần sách cái lồng tắm là nhảy lên nhảy xuống ngay cửa đòi qua.qua được lồng tắm là em nó nhảy ùm xuống tắm ào ào rồi ngăm mình dưới đó luôn, thấy em nó thích tắm vậy nên thường thì cách ngày em cho nó tắm 1 lần có khi ngày nào cũng cho tắm hết tắm xong treo em nó lên phơi nắng là em nó khoái chi vi vu đi gió.Không biết tắm nhìu quá có ảnh hưởng gì đến em nó không (em nó đang thay lông) mình đọc thấy có người chỉ cho chim tắm khi thay lông sẽ nhanh hơn!

6. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    HN trời lạnh mà ccl thì là loại chim rất thích tắm theo em nuôi thấy thế trời lạnh thế này 1 tuần em cũng cho tắm 1 lần với nước ấm, chim nhìn thấy lồng tắm còn hơn cả trẻ con thấy mẹ đi chợ về mua quà cho hic nhưng nhiều khi chỉ dám vệ sinh lồng nên cho nó qua mà nó cứ nhảy vào cái khay tắm ko có nước vẫy vẫy hic chỉ biết đổi tại cái ông trời thời tiết lạnh quá ^_^

7. pctrungts

pctrungts New Member

Thích đã nhận:
    0
    2 Em than của mình 9 tháng tuổi rồi, mồi đầy đủ sau chưa căng lửa, có cách nào giúp E với.

8. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Nếu nó thích tắm thì cứ cho nó tắm thôi, ở ngoài thiên nhiên làm gì có lựa chọn nóng /lạnh.

Mà nếu nó còn muốn tắm chứng tỏ là vẫn còn căng lắm đó :D

Tuankhtc thích bài này.
  9. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Mấy ngày trên 10 độ, con lửa nhà em vẫn tắm như vịt =P~ thế là em cho cả lửa và mấy em CM tắm...Bây giờ cả đàn nhà em đã luyện được công phu "tắm băng" nên con nào con đấy đều khỏe như ngựa:devil:

10. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Nhà em cứ tuần 1 lần, vòi hoa xen nước ấm xịt nhẹ cho cháu nó, thấy nó cứ đứng yên cho xịt. :D

11. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    lửa thay lông tắm thường xuyên cũng tốt bạn ah,nhưng tắm xong chùm áo lồng lại vậy sẽ mau rớt lông hơn nếu chùm 24/24 sẽ mau rớt lông hơn nữa và bồ sung nhiều mồi tươi vòa và cho em nó thêm vitaminB sẽ có bộ lông đẹp và đuôi sẽ dài tối đa,vài lời chia sẽ,thân

12. duong-tam

duong-tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    xin chia buồn cùng các bác ở hà nội vì thời tiết không ưu đãi như trong sài gòn nhé, mình ở sài gòn vì đi làm giờ hành chánh nên lâu nay 6-7 giờ là tắm cho em nó chỉ thứ 7 hay chủ nhật thì tắm trưa thôi , có người nói không nên tắm sớm vì sợ chim trúng gió , nhưng vì không có thời gian nên đành chịu thôi anh em à.

13. angela

angela Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    nhưng sao mình chùm lồng 24/24 mỗi lần mở ra chăm thêm đồ ăn thấy em nó hoảng nhảy nhác quá.nên mình chỉ che nữa lồng lại thôi không biết vậy có được không?

14. thanhdaklak

thanhdaklak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Cái này là tủy vào thời tiết. Chứ như thời tiết bi giờ ngoài Bắc lạnh 8-9 độ đố ai dám cho tắm giờ đó.
    Theo mình cứ tầm trưa khoảng 10-12h tắm chim là tốt nhất. Trời cũng ấm, chim tắm xong có nắng ấm áp mà phơi lông.

15. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Hn tầm này lạnh em thì làm 1 cái bình xịt hoa cứ cho ít nước ấm vào cho chắc,, xịt 1 lúc em đứng yên chỉ cần tránh k xịt vào mẹt là được

16. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    ko có gì đâu bro ơi, ở cội em chơi, 6h sáng đã thả chim vào lồng chạy đất, tụi nó tắm ì xèo chứ có gì đâu, chim mà lạnh thì tụi nó ko có tắm đâu

17. for_bird

for_bird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Em chỉ tắm chim khi trời có nắng, tắm xong em nó có nắng để phơi khô lông. Mặc dù biết chim cũng khôn lạnh không tắm nhưng mình cũng giữ cho em nó.

18. kingdevil

kingdevil Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    cho nó tắm buổi trưa thì hợ lý hơn bạn ah, đề phòng chim bị cảm lạnh