Tắm cho lửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi Linhchichchoe, 14/8/08.

1. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Em có một con lửa mới nuôi được 3 tháng nhưng nó rất lười tắm, mỗi lần tắm mình phải bắt nó từ lông nuôi sang lồng tăm mà ngày náo mình cũng tắm cho no sao no vẫn không quen với việc tự sang lồng tắm các bác nhỉ? Lúc đầu bắt thì nó nhảy ác lằm nhưng bây giờ thì chỉ nhẩy lên thành lồng đứng im cho mình bắt chứ ko nhẩy loạn xạ như trước nữa. Không biết bjờ có nhiều con lửa còn căng ko chức con này của em vẫn còn lửa lắm tắm song treo lồng lên là nó truyện ngay nhưng chưa thấy hót sổng, thỉ thình thoảng đú theo con than đang căng chứ ko thường xuyên.
    Có bác nào có cách gì giúp em ko phải bắt nữa mà nó vẫn sang lồng tắm? Và khi mình bắt thế liệu có ảnh hưởng gì đến chim không các bác nhỉ?

2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    chào bạn

bạn kiến cái cầu bạn bỏ qua lồng tắm nữa đó như vậy em nó có chỗ đậu em nó không có nhảy nữa, chim không tắm thì bạn nên mua một cái bình xịt nước, mỗi lằm tắm em nó qua mà klho6ng tắm thì bạn xịt lên người nó cho ướt rồi bạn để chim tự tắm đó, chúc bạn thành công

3. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    bạn cho con khác tắm để gần cho nó xem nhiều lần thì nó tự tắm .hay là trước khi tắm lấy bình sịt nước nó thì nó tắm nhanh hơn

4. Linhchichchoe

Thích đã nhận:
    15
    Lồng tắm của em có cầu đây chứ và em cũng đã thử như các bác nói như vấn đề là nó ko chịu sang lồng chứ còn sang lồi rồi thì minh thiếu gì cách tắm đấu, ví dụ như xịt nước bắt tắm cưỡng bức vài lần là nó tắm theo ngay. Nhưng vấn đề của em là làm thế nào để cho con lửa của em no chịu sang lồng tắm?

5. KhoaSky

KhoaSky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn thử làm theo cách của mình bỏ vài con cào cào vào khay nước , chim thấy sẽ bay qua liền.

6. nqdung

nqdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    cách tôt nhất bạn cho nó xem vài con tằm rồi mới tới cu cậu đảm bảo nó tắm liền thôi,còn không bạn cứ để như vậy 1 vài lần đảm bảo ok.còn dùng bình xịt đừng bao giờ bạn nhé mình khuyên 1 câu chân thành đó.chúc bạn thành công

7. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    bạn trùm cái áo lông lại và bạn mở cửa ra, chú chim thấy ánh sáng bên kia là nhảy qua à, hoặc bạn làm như cách của khoasky thủ đi, chúc bạn thành công

8. Linhchichchoe

Thích đã nhận:
    15
    Cảm ơn các bác rất nhiều em sẽ thử tất cả 3 cách còn lại em mới biết. Lúc trước em chỉ cho sâu thôi nhưng sâu nó ko nổi có thể nó không nhìn thấy còn cào cào chắc rồi nó sẽ nổi. THANKS KHOASKY:x!

9. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình có cách này bạn cũng nên thử nhé. Bạn khoan đỗ nước vào lồng tắm và hãy nghiêng 2 lồng xéo cao lên khi đó chim sẽ bay qua lồng tắm thôi. Chim mà không chịu qua mình thường làm vậy lắm vì chim có xu hướng bay lên mà.