Tân Châu nít ra mắt anh em.

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi [Sumatra], 20/3/11.

1. [Sumatra]

[Sumatra] Well-Known Member

Thích đã nhận:
    410
    hôm nay thấy mọi người show gà nhiều quá , mà lại toàn gà đẹp nhìn phát thèm vậy=P~=P~ . buồn cho số phận đàn gà của mình nhưng cũng vẫn cố bon chen show 2 em gà nít :p:p . mời anh em chiêm ngưỡng và cho ý kiến về 2 em nó nha

em số 1 : khét + cú , trích , râu nhẹ . gà 2 tháng đã gáy te te . gà này không phải gà nhà đổ mà mua của 1 người trên mạng . thấy dễ thương nên bắt luôn khỏi kì kèo mất công hihihih

em số 2 : ô F3 chưa lem 1 tháng 5 đang tập gáy , dâu râu , do là đời F3 nên sức khỏe em nó lúc chào đời rất yếu 10 em mà mình chỉ giữ lại được có 5 em thôi . chân em nó bị tật bẩm sinh , gà đúng ra 8 ngón nhưng em nó chỉ có 6 ngón thôi , 2 ngón còn lại mỗi ngón chỉ có 1 đốt chân . mình đạt em nó cái tên " Ô 6 NGÓN " kakakkaka

anh em xem bói dùm tương lai 2 em nó thế nào nha . kubin85 chân thành cảm ơn

thân chào !!! chúc thắng lợi !!!!

chuongky, bachua, ditimga and 13 others like this.
  2. cthanh

cthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Tương lai lắm đây,con ô nhìn dáng hay hay.Thanks 4share

[Sumatra] and thanhlaithieu like this.
  3. martinviet

martinviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,011
    trời, em ô mới 1t5 mà nhìn ra dáng đàn ông ghê...còn tương lai của em nó thì mình potay rùi

[Sumatra] and thanhlaithieu like this.
  4. zorrox69

zorrox69 CLB Gà cảnh Hà Nội

Thích đã nhận:
    2,141
    F3 cơ à , em ô này xem ra tương lai khó lường lắm , có thể là 1 thành phần khủng bố làm sập cả website , nếu em nó xuất hiện vào lúc 6 tháng tuổi và khoác trên mình 1 bộ đồ đèn tuyền

[Sumatra] thích bài này.
  5. thanhlaithieu

thanhlaithieu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,766
    Gà còn nhỏ mà nhìn thấy ra dáng đẹp rồi ......................

chuongky and [Sumatra] like this.
  6. [Sumatra]

Thích đã nhận:
    410
    cảm ơn anh em đã góp ý . mình sẽ cố gắng theo đuổi đam mê gà ô tới cùng hihihihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:35 PM ----------

không cần đếntháng thứ 6 đâu bạn ơi, gà mình nuôi với chếđộ dinh dưỡng đặc biệt thì tháng thứ 5 đã cókết quả rồi .mặc dù mình gầy giống đã lâu , sự chờ đợi , vui mừng rồi thất vọng rất nhiều nhưng không hiểu sao càng thất vọng càng thấy muốn làm cho bằng được . chưa biết khi nào niềm hạnh phúc sẽ vỡ òa nhưng mình tin tương lai sẽ không xa nữa .cố gắng thôi hihihih

thân chào và chúc thành công !!!!!

7. niemvuinhokg

niemvuinhokg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    Hihi..nghe nói là biết chủ gà nội lực thâm hậu lắm ùi! Chúc như ý!:p

[Sumatra] thích bài này.
  8. [Sumatra]

Thích đã nhận:
    410
    mình là người mới chơi thôi bạn ah .chỉ qua là do nơi mình nuôi nhốt có nguồn thức ăn tự nhiên giàu dinh dưỡng thôi .

9. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Gà có tương lai,em ô nhìn hay đó bạn,mình cũng đã từng nuôi hy vọng mấy con ô nhưng tới khoảng tháng thứ 3 thì trổ màu hix

10. trihuynh

trihuynh Guest

adult image hosting
    Nhìn con gà này theo cảm nhận cá nhân: tôi nghĩ sau này nó sẽ là con gà ô ướt không lem chút nào. Hy vọng cảm nhận của tôi sẽ đúng và nó sẽ thành con ô ướt tuyệt đẹp

11. [Sumatra]

Thích đã nhận:
    410
    hi vọng sẽ thành hiện thực bạn ah . lúc chiều thằng cháu vào nhà chơi , không biết quậy phá thế nào mà dẫm chết 2 em f3 ô của mình ( cùng bầy với em ô trên , dáng không bằng nhưng trích râu mèo ) . về đến nhà thì 2 em nó đã tím tái cả lại và nứng ngắt . tức quá đến giờ này vẫn tiếc 2 em nó mà không ngũ được . chán ghê

12. [Sumatra]

Thích đã nhận:
    410
    mặt em ô đến hôm nay đã đỏ au rồi và gáy đã rành , búng tay de de luôn rồi nha anh em hihihihihi

13. [Sumatra]

Thích đã nhận:
    410
    tin buồn , em ô nhà mình hôm nay bắt đầu trổ lông điều rùi . buồn quá đành trồng chờ 2 em còn lại xem thế nào thôi

cố gắng lên nào , có công mài sắt thế nào cũng thành cây xà beng thôi kakakakaka