Tàn quân của Chaulahan

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi chaulahan, 27/11/06.

1. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Hôm nay xin update lần cuối "đám tàn quân" của em. Vì trước đây đã post vài con rải rác nên giờ gôm lại 1 chỗ cho gọn. Hình chộp bằng dế 1.3 nên chỉ coi tạm thôi... mời các bạn tham quan và cho nhận xét.

1. Đây là con Khỉ gió: Chủ đề cũ tại đây
    Thường ngày thì lúc đỏ, lúc trắng, lúc bầm. Hôm qua bỗng nhiên nổi sung và lên màu đỏ rực. Cách đây 3 tuần con khỉ này đã suýt thành "khỉ khô" vì hồ 1m bị bể đáy, may mắn bà xã phát kịp khi còn đang ngáp ngáp... giờ phải sống trong hồ 50x50.

2. Con này bighead: lớn cỡ bàn tay, càng lớn càng xấu... Chủ đề cũ tại đây
    cũng là nó đây, nhưng được máy KTS chộp nhìn có khác:

3. Đây là con kim hoa đời cũ, lớn hơn bàn tay, thỉnh thoảng lại đổi màu mắm tôm... Chủ đề cũ tại đây

4. Đây là con "rồng đểu" mới đoạt danh hiệu "LH xấu nhất Rum" Chủ đề cũ tại đây

5. Con này lần đầu trình làng, cỡ 3 ngón, khi mua bầy cá bột của nó có tên "King Blue Bird"... mỏ dài như... mỏ chim!

6. Còn đây là con King Phong, nuôi cả nửa năm chẳng nhú được tí đầu, châu thì ít mà chữ đen khắp người, nhìn lúc nào cũng như kéo sọc dưa...

7. Và cuối cùng là con Gấu trúc này... hì hì, cho mấy đứa cháu nó cũng không thèm lấy nên cứ phải ôm sô mãi, cho vào hậu cung.

2. boyzbi_vn

boyzbi_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con cuối cùng nhìn nó ngộ quá bạn nhỉ ^^!
    bộ sưu tập của bạn đẹp ghê ... ngưỡng mộ quá xá

3. hungbk

hungbk Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    28
    Bác chaulahan này có mấy con cá ngộ quá hén. Trừ em king phong và gấu trúc ra là em nào đầu cũng bư bư hết. Con "king blue bird" cái đầu làm 1 cục cứng ngắc vậy không biết tương lai sẽ như thế nào đây ta :?

4. kimlonghungvi

kimlonghungvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con bighead của anh đẹp quá .hôm trước em thấy 1con giống y vậy mà người bán nói là KCPLT đỏ đúng là bó tay luôn cái gì cũng đặt tên được

5. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Đám tàn quân này cũng đâu đến nỗi nào anh Châu nhỉ
    Chụp bằng dế nên cá không đẹp. nếu chụp bằng máy KTS thì sẽ khác rất nhiều

Con Rồng Đểu có lẻ xuất xứ từ Q8. Ngày trước em cũng tặng thằng bạn 1 con Rồng mua từ bên ấy, bây giờ to bằng bàn tay nó mới chịu lột. sau 1 thời gian như kít chó bi giờ nó thành hoàng kim rồi

6. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Đúng là cũng không đến nỗi nào thật nhưng mình có cảm giác bọn chúng mới thoát ra từ cái chảo mỡ của MOD hay sao í...

7. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Đẹp quá, em cũng xin "bình loạn" một câu vậy: Cá của mod rất đẹp và em muốn đặt tên bộ sưu tập là "La Hán lem luốc".

Quả thực gần như độc nhất vô nhị.

8. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Giáo làng chơi toàn hàng độc, hiếm có trên đời ko hà. Bó tay nhận xét luôn rồi.

9. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    E hèm,đám này nói xấu thì cũng ko hẳn là xấu,nhưng bảo đẹp thì KKK điêu,hehe,nên bảo như các bác trên là đúng nhất :"trời,cá LẠ quá",vậy được ko ông Giáo,keke,thấy ông Giáo iem cũng muốn làm một phát ghê,gom cái nhúm tàn tạ ở nhà lên cho nó ..cân bằng sinh thái với topic của DN,hị hị,nhưng chưa đủ dũng khí đây....

10. chaulahan

Thích đã nhận:
    12
    Cảm ơn mọi người cho nhận xét. Các bác cứ chê thoải mái, không buồn đâu vì thật ra đám tàn quân này hiện nay đã "đề-mốt" hết cả rồi so với cá mô-đen bi giờ.

Mình chơi La hán đơn thuần là chơi theo sở thích. Từ ngày chơi LH đến nay đã hơn 2 năm, chỉ có mua vô chơi chứ không hề bán ra hay đổi chác bất cứ con nào. Đi tiệm coi thấy con nào có cảm tình thì mua về, sống thì nuôi chết thì chôn cất tử tế, nên dần dà tích tụ lại đám tàn quân này. Con già nhất (Rồng đểu ấy!) là con đầu tiên, nay cũng đến gần 3 tuổi, to gần 2 bàn tay. Con nhỏ nhất cũng ngót nghét 1 tuổi. Cả năm nay không sưu tầm thêm, phần vì bận rộn công việc không còn thời gian chăm sóc, phần vì cá mới xuất hiện chóng mặt, và phần nữa cũng do không nỡ bỏ đi bầy này... Có thể xấu xí nhưng mỗi con mỗi cá tính rất dễ thương, chăm sóc lâu ngày sinh tình cảm. Cũng từng có nhiều người hỏi mua nhưng lại luyến tiếc không bán. Nếu cứ chạy theo mode mà mua thêm cá đẹp về chắc phải nhường phòng ngủ để đặt hồ cá luôn mất. :laughing: Thôi thì cứ chờ đợi, con nào tự ý ra đi nhường chỗ thì sẽ có con khác về. Keke...

11. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    chau lahan ơi !!!!! con "khingphong" của bạn thật sự là giống gì vậy.mình hỏi vậy bỡi gì mình cũng có 1 con, nó giống nhau như 2 giọt nước.mắt trắng chữ thì khắp người luôn nhưng đầu thì phẳng lỳ.hồi nhỏ người bán bảo là kingkamfa, mình nuôi đến bây giờ nhìn nó mà muốn thần king luôn. cho thì ko ai lấy.bỏ thì tội cho nó.ko biết phải làm sao?

12. hoangthach

hoangthach Member

Thích đã nhận:
    0
    "Đám tàn quân" của Bác như thế là quá tuyệt rồi, còn hơn mình chán, đang sở hửu khoảng 10 chú chẳng giống ai. được châu đuợc font thì kg đầu, có đầu thì kg font. Nhưng bỏ đi thì tội vì mình gắn bó với chúng nó lâu rồi. Mình cũng giống ý Bác, nếu chú nào ra đi thì mang chú khác về.

13. chaulahan

Thích đã nhận:
    12
    @hoangduy: con đó khi mình mua cũng nói là KKF, chỗ quen nói là cá bột nhập của Thái. Lúc nhỏ nó đẹp lắm, mắt trắng, châu sáng kín người... càng lớn càng tệ nhưng cũng không nỡ bỏ vì con này là một tay acrobat cừ khôi chuyên nhào lộn đủ mọi tư thế, có khi làm vài cú lộn 360 độ liên tiếp hay lắm, vì vậy mình để nuôi luôn và cho nó ở hồ nửa mét.

14. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Đán này mà là tàn quân thì cũng còn đông dân hơn nhà iem.....he he he nhưng mà cũng ráng nuôi anh ơi....con khỉ này hôm nay khá quá.....Có khi nào nó hết đen k Anh ?

15. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hì hì đám tàn quân của bác nhìn ngộ quá, nhất là em rồng "đểu" :D nhưng mà mấy em khác nhìn cũng ok quá trời, có em big head đầu bự quá đúng là big head

16. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ... mình đề nghị vậy nè giáo làng xem có dc ko? Giáo Làng cho tui con gấu trúc, Sơn Q4 cho tui con king phong de ... 2 người bỏ ko ai lấy, tui lấy giùm cho. bảo đảm ngày 3 bửa tép, rồng rồng là cá trào con đấy! 2 Pác nghĩ có được ko? vì ở TÂy Ninh ko có cá đó, mình thấy thích của lạ người chê...
    hi hi ! được thì cho mình địa chỉ, mình xuống Sai Gòn lấy liền... mình mới chơi cá la hán được 3 thang thôi.... cám ơn nhé:D

17. chaulahan

Thích đã nhận:
    12
    Nó chỉ khá được có hơn 30 giờ đồng hồ, nay lại trở về tình trạng "bạc như vôi" rồi, mặt - đỉnh đầu và lưng lúc nào cũng cứ nám đen, chỉ trừ khi cực sung thì đỏ rực toàn thân.

@binvn23: rất sẵn sàng tặng bạn con gấu trúc ấy. Khi nào có dịp đi SGN, bạn báo trước, mình sẽ gởi nó lên chỗ Sơn Q4 để bạn ghé lấy.

18. dongkisot

dongkisot Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như con Kinh Phong của bạn là cá mái thì phải?
    mọi người có đồng ý với mình không nhỉ???

19. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Không hẳn đâu bạn ạ,chữ bị "leo lưng" thôi,cái này rất hay nhìn thấy ở những con 2 dòng chữ.

20. chaulahan

Thích đã nhận:
    12
    @Dongkisot: nó là boy 100% đấy, chỉ có điều chẳng ra dáng trai tráng tí nào cả.