Tăng Bạt Hổ

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi vành khuyên, 23/10/08.

1. Anh em cho hỏi ai zãi chim K ở trên TBH ?
    Hôm mình mang chim nên đó, thì thấy dây điện bị buộc cao lên mất roài nên ko treo và zãi đc. Ai có thông tin j thì pos bài hoặc gửi tin nhắn cho mìmh nhé
    Ko biết chuyển đi đâu zãi Thank's:applause:

2. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Theo mình thế này , bây giờ bạn tìm thêm mấy người bạn nữa nuôi cùng rồi lập 1nhom chơi cho vui . Nếu Tăng Bạt Hổ không có thì bạn có thể ra Triệu Việt Vương (nhà anh Tuấn cóng) . Anh ý vừa nhiệt tình vừa vui tính , đúng là chơi chim dưỡng tính , he he , có từ trà đá đến cafe nước cam đủ cả .....Chỗ ngồi thoải mái không gian thoáng mát ..ha ha ...mỗi tội có đi thì đi sớm sớm vào chứ đừng đi muộn không thì không có chỗ đâu bạn nhé...

3. king_of_rose

king_of_rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Dãi chim ngoài Tăng Bạt Hổ

Đầu tiên mình đề nghị bạn nói chung và mọi người khi post bài lên diễn đàn tránh dùng từ viết tắt hay viết không dấu nhé vì như thế rất khó đoán nghĩa người viết định viết gì. Về chuyện bạn hỏi dãi chim ở đâu thì nếu bạn mang chim ra Tăng Bạt Hổ bây giờ vẫn dãi được, mấy anh em đã căng dây tự tạo lên rồi, treo được khoảng 20 lồng. Còn nếu bạn cảm thấy chỗ ngoài đấy hay bị công an đuổi thì bạn lên cà phê hàng anh Tuấn Cóng địa chỉ 144 Triệu Việt Vương đối diện cà phê Thọ nhé, mình cũng hay lên đấy ngồi lắm.Thân mến :applause::applause::applause::applause::applause:

4. khuyên mộc

khuyên mộc Active Member

Thích đã nhận:
    6
    nếu các bác ko ngại thì các bác qua chỗ em chơi..em cũng rất thik chơi khuyên nhưng cũng chưa có nhiều kinh nghiệm..chỗ em thoáng mát,vắng người...ae có thể tụ tập trao đổi thêm kinh nghiệm....thân!

5. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    chỗ nào thế.có tiện đường không...nếu được thì hay quá..........

6. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    chỗ đấy là chỗ cà phê anh tuân cóng mới mở, 144 triệu việt vương, ae ở tăng ra đấy dãi chim hết rồi. còn trên tăng dây mắc cao ae muốn dãi thì mượn cái sào của hàng bán chim mà treo.

7. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    bây giờ ko còn thiếu những điểm dợt chim nưa rùi mà, đâu đâu cũng có chỗ dợt khuyên, bây giờ ỏ An Dương các AE cũng tụ tập vào ngày thường đông đó chứ

8. QuanHN

QuanHN Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh Omop ơi cho em hỏi điểm dợt chim ở An Dương chỗ nào vậy anh ?
    thx anh.

9. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    bạn cho địa chỉ cu thể ở bao nhiêu triệu việt vương với

10. tncuong

tncuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
  11. chich_bong

chich_bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Mình có ý kiến này các bác à . Bây h mọi người chuyển đi hết ko dượt khuyên ở Tăng Bạt Hổ nữa mình có cảm giác thiếu vắng cái gì đó . Đi lên Tăng mà ko được nghe tiếng khuyên đua nhau ríu rít nữa mình thấy man mác buồn .

12. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Bạn có thể ra 144 Triệu Việt Vương. Nhưng trong lòng mình vẫn muốn dợt chim ở Tăng Bạt Hổ hơn. Anh em mới chơi cũng như chơi lâu, dân dã, vui vẻ và hòa đồng.

13. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    bạn đi vào An Dương, chỗ đó là quán nước lên ko có số nhà, chỗ đó đối diện 89 An Dương , cứ đi vào An Dương nhìn về bên tay phải là thấy ngay ý mà, tầm 9h30 là cũng khá đông rùi

14. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    :DTreo khuyên để dãi chim ở Tăng Bạt Hổ theo mình thấy rất hay, nhưng không hiểu sao các bác nhà ta cứ thích treo ở gấn mấy hàng chim (đối diện bên đường) Treo lồng chim lên dây điện. Như vậy trông mất mỹ quan lại để rồi Công an họ đuổi rất khó chịu, nhiều lần mình đi qua đó thấy các bác nhà ta dãi chim khoảng 5 đến 6 lồng lên dây điện, mà dây thì võng xuống sát đất còn cách mặt đất khoảng 1m,=)) các bác nhà ta vẫn treo lồng chim lên đó và ngồi bàn luận, hỏi sao không bị công an đuổi cơ chứ:laughing::laughing:? Mình cũng là người rất thích chơi chim nhưng nhìn như vậy cũng thấy phản cảm.b-( Sao không mọi người không mang ra vườn hoa Paster ở đó mà treo có hơn không nhỉ? vừa thoáng mát lại có chỗ ngồi thoải mái, sân chơi lành mạnh như vậy sao mọi người không thay đổi, có giao lưu cũng không sợ ảnh hưởng đến ai=)).
    Đó là ý kiến khách quan của mình:D

Last edited: 9/11/08
  15. khuyen moc

khuyen moc Guest

Quán Cafe chim của anh Tuấn Cóng ơ 144 Triệu Việt Vương. Bạn có thể qua đó chơi vào các buổi sáng.