Tặng Mái Đúc Mồi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Coc Tia, 17/12/13.

1. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    :) Mình có con mái đúc mồi cuối cùng muốn tặng ai có đam mê đúc mồi dài lâu. Vì mình đã chuyển sang chơi món khác, con này mình cưng nhất nên giữ lại, mấy con cùng bầy thì đã xử hết.
    1. Ưu điểm: Mồng lá to, đầu tròn, mắt đỏ, mặt đỏ,chân ghi-xám-xanh, đẻ đều-quanh năm nếu k cho ấp, ấp tốt, nuôi con khéo léo, sai nhỏ, ăn tạp dễ nuôi, chưa hề bị bệnh. Trứng rất to và đều kích cỡ, k bị dị tật bao giờ. Khá lì lợm, rất gần người. Con rất đẹp, đúc ra là thành mồi hết ý(hì)-(cả 2 ý, ai hiểu sao thì hiểu), tỉ lệ trống nhiều, có lần đc cả 5con trống, mất trộm 3con, 2con sau rất ok. Cũng 1 phần mình cho ăn tốt nhiều kẽm khi đẻ trứng(trc có hẳn clip minh họa sau chán bỏ đâu k nhớ)
    2. Nhược điểm, đã bắt đầu già (3 tuổi), vừa ấp xong, đuổi cổ xuống k cho ấp nên lông k bóng bẩy, k ăn cám cò, cám chim...nhưng rất thích ăn sâu, ăn dế hoặc cào cào châu chấu, thịt tươi, thịt chín các loại..hehe (Không nhớ hết vì nhiều quá...)
    3. Bác nào ở gần hoặc thuận tiện, nhất là đã thấy chơi gà mồi, mái đúc lại đ/c tiện bến ô tô thì em ưu tiên tặng nhá, và tham gia d đ GR mà em thấy bài viết rồi, hoặc 30 trang gần đây ạ...Nhớ gửi đ/c và số đt tiện liên lạc.
    4. Bác nào k nhận đc k phải là vì thiên vị mà là vì dạo này em bận lắm, nên chọn bác nào thuận lợi sẽ gủi, và đỡ rủi ro khi di chuyển xa, mong thông cảm nhá.
    5. Hình ảnh để các bác thẩm định có (thèm=))) lấy hay k em sẽ úp sau vì để trong file latop ở nhà rồi...

6. Tiền cước nhà xe bác chịu nhá - Đóng hộp, phí vận chuyển ra bến tàu bến xe thì em chịu...=P~
    7. Tặng xong rồi em không nhận trả lại gà nữa nhá, dù bất cứ lý do gì...:devil:
    8. Của ít lòng nhiều - Cám ơn các bác đã xem bài...!!!

Last edited: 17/12/13
    catphien, thanhjjk, tuanmega and 13 others like this.
  2. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    nếu được em xin nhận con này của bác về đổ chơi, (em xin tặng lại bác thứ khác, con cu gáy nhé bác mới nổi nhà em)....................................cám ơn tấm chân tình của bác. rất chân tình và có lòng

Last edited: 17/12/13
    thanhjjk and Coc Tia like this.
  3. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    mình cũng mong muốn từ rất lâu rồi có một em mái bổn bang để chuyên đúc đổ gà mồi... có mồi mình chơi và chia sẻ cho những anh em có chung niền đam mê.....nếu như khoảng 300km là em phi tới xin bác rồi ....

4. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    Chân dung mái đúc, mầu này với trống chuẩn chắc chắn ra mồi con lông đỏ, vì mới bỏ ấp nên lông hơi sơ xác vậy=)):

Chăm con rất đảm....

Con nó khi bé, những con mầu đen là của mái Ô ấp ghép

Còn đây là 1 trong những con của nó đã có thể làm mồi....

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:15 PM ----------

Bác thư thư xem ae nào tiện hơn muốn lấy không nhá, nếu còn thì em chuyển cho bác luôn cùng mấy con tre con em vừa đúc hiện tại rất đẹp 9 con lớn cả 9, chia đều bác 1 nửa, 1 bác nữa 1 nửa.
    Với bác vì em đúc 2con lai máu rừng rất nhiều nhìn như rặt luôn nhưng trái mùa nó chết rồi...Nên em định tính tặng bác hẳn 1con tên là Rẹo máu rừng trên 75% để bác đúc các loại gà lai rừng cho nó yên tâm (con này đã đẻ 1 lứa). Chỉ cần bác kiếm con trống như ý nữa thôi...
    Thế nhá bác!

5. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    rất cảm ơn tấm lòng muốn chia sẻ cùng ae của a cóc tía, ae nào k có mái đúc thì mau mau kẻo muộn. à mà a có tía chuyển qua chơi món gì mà có vẻ hấp dẫn hơn gà rừng nữa vậy, bầy cho ae chơi với,hihih

6. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    không liên quan nhưng bác coc tía cho hỏi là bác cho gà xong là nghỉ chơi gà luôn đó hả bác...

7. Black eyes

Black eyes Member

Thích đã nhận:
    33
    cho em xin con mái này nhé. em đang cần mái cản với trống rừng mới mua ^^. em tên Khang đang ở thành phố Hồ Chí Minh, Số điện thoại: 0917730945 - 0907633949. Cảm ơn anh trước nhé ^_^!!

8. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    gà mái cung đẹp lắm a . chúc a nhìu sức khỏe.......... . . . . . . . . . .

catphien, thanhjjk and Coc Tia like this.
  9. tuanmega

tuanmega Active Member

Thích đã nhận:
    76
    chúc em nó sẽ tìm được chủ tốt và cho ra nhiều em gà mồi hay.

10. garungdaknong

garungdaknong Member

Thích đã nhận:
    21
    đúng là tinh thần của bác rất khâm phục hii. mà bác ở đâu e ở daknông có thể cho em đăng ký 1 vé không ? rất vui vì tấm lòng nhiệt tình của bác

Coc Tia thích bài này.
  11. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Gà này có lẽ cũng bình thường,nhưng được cái quý ở tấm lòng người gửi tặng.Chúc mừng người ae nào nhận được nó

thanhjjk thích bài này.
  12. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Gatrect đã đăng ký trước nếu được em xin nhận hàng của bác, nếu được bác cứ gửi đi sài gòn tại bến xe miền đông sẽ có người nhận dùm em, em sẻ chuyển cu gáy cho bác

13. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    Bác thư thư xem ae nào tiện hơn muốn lấy không nhá, nếu còn thì em chuyển cho bác luôn cùng mấy con tre con em vừa đúc hiện tại rất đẹp 9 con lớn cả 9, chia đều bác 1 nửa, 1 bác nữa 1 nửa.
    Với bác vì em đúc 2con lai máu rừng rất nhiều nhìn như rặt luôn nhưng trái mùa nó chết rồi...Nên em định tính tặng bác hẳn 1con tên là Rẹo máu rừng trên 75% để bác đúc các loại gà lai rừng cho nó yên tâm (con này đã đẻ 1 lứa - nhưng làm mồi thì k biết thế nào bởi máu rừng nhiều làm gà mồi thường nhát...) Chỉ cần bác kiếm con trống như ý nữa thôi...
    Bác cho em luôn cái đ/c và đt vào hộp thư tiện ô tô sẽ gửi luôn.
    Thế nhá bác!

Bạn cho xin đ/c để ghi lên bìa hộp nhá, nếu có Trống rặt mới mà có được mái già thì sẽ mau ổn định con gà hơn...Nếu trống của bạn là rặt 100% đúc mồi với mái này thì có khi đc khi không bởi máu rừng thường nhiều gà thường nhát...nên là trống lai rồi và hung dữ tí thì đúc gà mồi sẽ ok hơn nhé...

Gà đã có chủ rồi là bạn có cặp Mắt nhung-Black eyes.

Kính báo!

Last edited: 19/12/13
    gatrect thích bài này.
  14. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261

đúng là không có gì bằng tấm lòng!!! chúc mừng anh black eyes nhá còn(ước gì mình được như anh ấy) hehe

15. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    Chắc bác gatrect và mình commet cùng 1 lúc nên comment sau mình bây giờ mới đọc và commet của mình bác giờ mới đọc, nên k biết bác kết con mái đúc này, tuy nhiên mình đã quyết định gửi cho bạn Black eyes rồi nên bác vui lòng nhé vì mình cũng đã comment tặng bác hẳn em mái Rẹo 75% rồi mà bữa trước do vội nên mình trích dẫn nhầm sang bác nam_hòa bình. Và mình thường vào đọc tranh thủ nên viết xong thường mình thoát ra làm việc nên ít khi xem lại các bài viết trong topic.:-S

(Hy vọng Gatrect thấy em mái đẹp đó vài chú gà tre đang lớn bạn sẽ vui liền - Thực tình con mái này mình đúc để tặng 1 ông bạn già 78 tuổi ở HB chơi gà, bẫy chim cùng ngày xưa nơi mình ctac, nhưng chưa có đk ra Bắc đc và còn con trống do mình thích nên túm bắt khi nó đang thay lông, do hoảng nên nó ốm chết. Mình sẽ tìm kiếm cặp khác làm quà tặng cụ sau khi có dịp, vì chỗ mình gà cũng dễ kiếm...)

Còn em cu gáy kia bác tặng mình cám ơn nhiều, nhưng dạo này khá bận nên k có đk nhận nuôi.

thanhjjk thích bài này.
  16. trungkien_qn

trungkien_qn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Nếu có thể Bác cho em xin 1 vé đc ko? Hiện tại em ko có mái để cản mồi đam mê quá mà chưa tim đc gà. Nếu đc Bác gửi ra Hà Nội em lên lấy nhé thanhk Bac nhiều. sđt của em: 0978901732

Coc Tia thích bài này.
  17. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760

Em này là của bác đó, bay như chim ấy nhé...
    Được cái là thuần và nhìn rất đẹp, đúc bất kể trống mồi nào con cũng sẽ rất giống rừng rặt hơn là gà tre:

thanhjjk and gatrect like this.
  18. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Vậy em rất cám ơn anh Cóc Tía, nếu được anh cuyển gà vào Sài Gòn dùm em sẽ có ông anh nhận và chuyển về miền tây dùm em ĐT 0936491980, anh ấy tên Phúc ở Sài Gòn, bác có dùng rượu được không em sẽ nhờ anh ấy chuyển dùm bác một thang thuốc rượu ngâm tết bác nhâm nhi với anh em làng xóm

thanhjjk thích bài này.
  19. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    Cứ ghi địa chỉ vậy là đến à, và về bến xe miền Tây đúng không???

Rượu thì mình không chê bao giờ, nhưng mà dạo này kẹt thgian nên không ra lấy đc đâu, cám ơn bác nhé.
    Thuốc bác cứ ngâm để đấy biết đâu bao giờ vào CT lại đc ngồi nhậu với bác. Trước em đã từng ngồi uống rượu với con cua 3 khía ở gần bến Ninh Kiều rồi, hình như quận Bình Thủy thì phải... Nói chung bác cũng giống mình vài điểm là: yêu thiên nhiên, cảnh vật, sống nội tâm nên dễ chia sẻ nhất là rượu...hì

"Không gì là trường tồn với thời gian, nhưng chỉ có chữ tâm là tồn tại mãi mãi" "rượu cùng ta kết giao tri kỷ, ta cùng rượu kết chặt tình thâm"

Không có gì tồn tại mãi đâu bác ạ................Phật cũng chỉ ra là sắc - không rồi, hiểu đc hết ý đó thì sống chẳng dựa vào triết lý nào vẫn sống đúng. Còn rượu thì là tri kỷ roài, chỉ có điều là "tình Sâu" nó hay hơn nhiều....vì con sâu nào cũng cũng cũng....Chia sẻ vui tí k ý gì nếu thấy ý gì thì bỏ qua đi...hihii

20. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Dạ con ba khía còn tươi anh đem rang me hay đêm luộc nước dừa thì ngon hết cở, chắc anh nhậu đường ba khía (Sô Viết Nghệ Tỉnh, quá, thuộc quận Ninh Kiều ANH ƠI)

anh cứ ghi số điện thoại trên nhà xe sẻ gọi cho anh Phúc anh ấy sẽ chuyển về cho em cám ơn anh