Tăng nguồn dinh dưỡng cho cá....

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tigerblue9904, 29/11/07.

1. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em định tăng thêm cho cá nguồn vitamin và khoáng chất để cho nước tốt hơn đồng thời cũng cung cấp cho cá luôn. Em nghe nói ngoài tiệm bán men vi sinh và vitamin hoà tan trong nước, mua về hoà tan vào trong nước làm cho nước có vi sinh tốt cho cá vừa phân hủy phân cá và có vitamin cung cấp cho cá luôn, không biết có đúng vậy không các bác ha, hay có cách nào tốt hơn không các bác ha.Thanks các bác nhiều

2. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cái dụ này là không có hả các bác, sao ko thấy bác nào có ý kiến giúp em với....

3. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Kevdv đang thử nghiệm men vi sinh của Maiviet, nếu bạn muốn biết thêm thì vô links này http://aquabird.vn/forums/showthread.php?t=35630. dự theo nhưng thử nghiệm trước men vi sinh BionAqua MV ngoài việc tiêu thụ phân cá còn có thề chống vi khuẩn xuất hiện trong hồ.

Để muốn tìm hiểu thêm về men vi sinh BionAqua MV hồ thử nghiệm đã không dùng máy lọc. Hồ chỉ có lớp cát và máy sục oxy, hồ đã chạy gần 2 tuần không thay nước mà hồ vẫn còn ổn định.

kevdv sẽ update mỗi tuần để cho mọi người theo dõi công trình thử nghiệm này.

4. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thử nghiệm xong cho mọi người xem kết quả nha
    chứ không lọc mình thấy nó sao sao ấy

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình cũng mới nghe đến dùng men vi sinh cho cá cảnh lần đầu.Cái này mới qua nên chưa hình dung ra được!Men cho cá là cÁi gì thế nhỉ?

6. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Men vi sinh là những con vi sinh có công dụng riêng của nó. lý thuyết vi sinh không khác gì với những con vi sinh đang sống trong hệ thống lọc. Mấy con trong hệ thống lọc sinh sản dễ hơn cho nên không cần chêm vô, nhưng còn rất nhiều vi sinh khác với công dụng hay hơn, tiêu thụ phân cá chẳn hặn.

7. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Thêm:
    Men vi sinh là một phương tiện nhanh chóng cấy vi sinh trong hồ. Hồ mới thường là phải cấy vi sinh nếu không thì phải chờ 3-4 tuần. Công thức men vi sinh khá cũ rồi, đã có < 30-50 năm rồi.

8. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cho em hỏi nhé:Men có làm chất lượng nước thay đổi ko ?Men có bán ngoài hàng cá cảnh bt ko?Mục đích sử dụng (Giúp cá lớn nhanh hay là ...còn chi nữa)?????