Tạo cườm liên hoàn bằng cách nhổ phần lông cổ tiếp giáp ở phía trước?

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi babeo, 31/1/13.

1. babeo

babeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Chào mọi người,
    Bữa mình đến nhà anh kia, thấy có nuôi 1 con chim cu, trùm kín mít, lâu lâu nó gù mấy cái. Mình thích chim cu, nghe tiếng chim gù thì lại vén áo trùm lên xem. Con cu dạn cực kỳ, chọt tay vô đụng được và vẫn gù.
    Mình thấy phần lông cổ ở phia trước, nơi nối giữa hai bên cườm bị nhổ trọc lóc, 1 cách vuông vứt (hình thang cân thì đúng hơn).
    Xem trên diễn đàn thấy có mấy bạn khoe chim cu cườm liên hoàn, nhưng có người nghi ngờ độ tự nhiên của nó. Nên mình nghỉ đến trường hợp con cu này. Không biết chủ cu nhổ lông để mong nó ra cườm chổ đó có phải không!?
    Mình không dám hỏi anh chủ, vì là hàng xóm mà chưa thân lắm.
    Không biết mọi người thấy sao?
    Mình vừa mới tham gia diễn đàn. Cũng vì tò mò cho cái trường hợp này, và nghĩ có thể anh em trên này sẽ biết về "thủ thuật này". Xin gửi lời chào đến tất cả anh em trên diễn đàn nghen.
    Thân mến!
    babeo

2. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    cụ này nói tắc cười ghê, cụ cứ nhổ một chỏm râu rồi xem nó mọc lại màu gì nhé thế là có câu trả lời

ngưuca thíchcu and tapchoicu like this.
  3. babeo

babeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Ò, Em mới tập tành, thấy lạ nên hỏi thử bác ạ! Bác đừng mắng tội em. Hihi...

ngưuca thíchcu and hungvcb like this.
  4. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Trả lời bác babeo nhe.
    -Nhổ lông nơi cổ như bác nói, sau đó người ta dùng dao kéo (cái này không thích nên không viết ra chi tiết nhe) khâu hai mảng da ở hai đầu cườm lại, sau 1 tháng thì thành cườm liên hoàn
    -Em suýt bị gạt mua 1 con như thế rồi nên biết, he he! Mấy cha đi giựt lưới thường làm thế này lắm, mấy anh mới tập chơi thường bị gạt. Thân!

5. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    ÁI chà
    lại 1 thủ thuật độc đáo nữa đây
    hay quá, về bắt chước xem sao =))

ngưuca thíchcu and babeo like this.
  6. do trung hieu

do trung hieu New Member

Thích đã nhận:
    2
    [-(chưa có ai thẩm dịnh chắc chắn diều này cả!chắc vì lý do gì đó nên chủ con chim cu đó mới nhổ lông đó bạn a!

ngưuca thíchcu and babeo like this.
  7. luandv2004

luandv2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào bạn, nghe bạn nói cứ như là bạn đã nhìn thấy con Liên cườm này rồi nhỉ? Hay là bạn cũng chỉ nghe thấy người ta nói thôi????
    Nào chúng ta cùng suy luận xem có làm được không nhé.
    1. Da của con cu gáy rất mỏng nên theo mình biêt thì rất khó để khâu hai mảng da đầu cườm lại với nhau.
    2. Giả sử là có người kheo tay có thể khâu được thì sau khi khâu xong phần cườm của con cu nhìn sẽ rất mỏng các lông cườm này sẽ không khít vào nhau được do phần da bị kéo dãn ra (phần kéo dãn này khoảng gần 100%) vì kéo từ 2 vai của con cu đến cổ.
    Bạn có biết ai có con cu Liên cườm do phấu thuật mà có thì giới thiệu cho mình nhé để mình so sánh với nhưng con liên cườm của mình hiện đang có xem điểm khác biệt là thế nào.

babeo and ngưuca thíchcu like this.
  8. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn babeo. chim cu có cườm liên hoàn là do tự nhiên mà có, ta tạo cho em nó khi nhìn em nó sẽ không tự nhiên, giống như bạn hoangngantg nói vậy khi người ta thủ thuật cho em nó để gạt ấy mà, nếu may lại thì da cổ em nó bị nhiếu lại làm sao kêu được, em nó thật sự thì phía dưới chổ mà ta nói cườn nhiều hơn. Tôi và cuGay có đánh được một em nay cũng lâu lắm rồi nhưng không nuôi, hồi xưa chim cu nhiều vô kể, không ưng thì bỏ, sau này mới thấy tiếc. Chào bạn.

babeo thích bài này.
  9. babeo

babeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Chào anh, rất cảm ơn những chia sẽ của anh và anh em cho chủ đề này. Để hôm nào mình ghé thăm lại con chim cu đó, xem giờ nó ra sao. Có gì thú vị sẽ cho anh em hay. Thân mến!