Tập cá betta con ăn thức ăn khô

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi Ca Ro, 29/11/07.

1. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Hiện nay, trên thị trường có một số loại thức ăn khô cho cá betta con. Ưu điểm của loại thức ăn này là đầy đủ dưỡng chất và tiện dùng.Tuy nhiên, cá betta con được nuôi bằng bo bo, trùn chỉ, lăn quăn thường lại không thích ăn thức ăn khô. Mình đọc được bài này trên web, xin tóm dịch lại để anh em nào cần thì áp dụng thử.

"Cho vài con bảy màu con vào hồ nuôi betta con, lựa những con cùng cỡ hoặc nhỏ hơn cá betta con.
    Cá bảy màu ăn hầu như tất cả các loại thức ăn nên sẽ giúp cá betta con bắt chước ăn theo. Tác giả cũng nhận xét là cá betta con trong hồ cũng lơn nhanh hơn khi ta cho một vài con bảy màu vào. Có lẽ cá betta con cảm thấy bị cạnh tranh nên cố ăn nhiều hơn. Bạn đừng lo là cá bảy màu sẽ gây phiền toái cho bầy betta con của bạn- cá bảy màu quá nhỏ nên không gây hại gì cả."

Tác giả không nói là những con bảy màu sống được bao lâu, các bạn thí nghiệm thử.

2. nlkhanh

nlkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64

Thấy chủ đề này cũng hay hay.Nhưng bài viết còn chung chung chưa được cụ thể ,rõ ràng lắm ,vì thường cá betta con nuôi nguyên cả bầy cũng đã tham ăn rồi đâu cần phải bắt chước cá 7 màu..??? Mình thấy cá 7 bảy màu con ăn rất ít thua xa betta

Bạn có thể cho mình link nguồn bài dịch,hay gửi cho mình nguyên bản bằng tiếng Anh .Mình sẽ dịch lai hết cả bài 1 cách đầy đủ hơn để mọi người cùng tham khảo
    .Xin cám ơn bạn.

Last edited: 29/11/07
  3. ducraica

ducraica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chú khánh dịch rồi huớng dẫn cho anh em đi ,ngoài bắc này thức ăn cho cá con khó kiếm mà ko bổ lắm .Nó mà chịu ăn thức ăn khô đó thì quá chuẩn anh em đỡ vất vả !!!!!!!!

4. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Lượm lặt chỗ nào mình kiếm lại không ra, nhưng là tip, không phải ảticle nên ngắn gọn vậy thôi, không có nhiều thôn tin hơn.
    Pro nào nghiên cứu làm tí nghiệm thử rồi viết 1 bài phổ biến kinh nghiệm cho anh em luôn.

5. hiepsoi

hiepsoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ối theo em thì nếu cho 7 màu vào cũng khó có thể thành công lắm, vì bảy màu lớn rất nhanh, 10 ngày là bảy màu sinh sản được rồi đấy

6. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    @anhemHN.
    Anh em ở HN ai có thời gian điều kiện thử làm thức ăn cho beta theo bài của anh Tô Minh đi rồi share cho anh em dùng thử với.

7. dungnth

dungnth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Éc.....:( :( ,bảy màu lớn rất nhanh nhưng 10 ngày tuổi thì hỏng đẻ được đâu bác ơi :D :D ...