Tạp chí cá cảnh số 5

Thảo luận trong 'Tin tức đó đây' bắt đầu bởi TDPhi, 20/12/05.

1. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Sáng nay (20/12) Tạp chí cá cảnh số 5 đã có tại các sạp báo Tp.HCM, số trang tăng thêm (86 trang) :laughing: và giá tiền cũng tăng lên (17.000đ):crying: . Trong số này thành viên của Diễn đàn ta có nhiều bài viết trong Tạp chí về Bể thủy sinh và chim cảnh...Đề nghị sau khi nhận nhuận bút nên khao Diễn đàn ta:applause:

2. botia

botia Active Member

Thích đã nhận:
    87
    Híhí, cháu đề nghị bác Tiến khao trước tiên đi ạ!
    anh cả của diễn đàn có bài viết tới mấy trang mà im tịt chả lên tiếng gì cả! hehe!

3. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    áh, chị GC nữa nhá..những 2 bài!:D

4. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Cậu này bậy thật, tớ làm gì có bài nào! Tìm đâu ra bài kí chữ́ GoldenCanary nào!
    Còn anh tienbm thì đích thị kí tên dưới bài là tienbm kia kìa, GC đề nghị hội off HAN lôi anh Tiến ra bắt khao cuối năm đi! (để dành chút GC bay ra xơi nữa!:laughing: )

5. Solid Blue Discus

Thích đã nhận:
    1,846
    hừm...bà chị khéo thật đấy! Đúng là không tài nào tìm ra chữ Golden Canary.....:D nhưng sao wa được mắt em...hehehe..bác Tiến ui sao không học hỏi chị GC của chúng ta đi nào..khỏi tốn xiền khao hội off....hehehe

Last edited: 21/12/05
  6. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    hơ hơ....... thế mà hqua chả thấy bác đả động gì.........

Ở HN đã ai có báo chưa ạ?

7. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    em vẫn không hiểu được tại sao lại có bài về chim trong một cuốn sách chuyên về cá??? :D :D :D giống dụ khị bà con thim một "món" chim nữa quá... bài của chị GC rất hay... có khi em cũng bị chị dụ mất thui... hi hi hi :D :D :D

8. GoldenCanary

Thích đã nhận:
    6,181
    À, chủ báo giải thích thế này: Cá Cảnh cũng có nghĩa là Cá và Sinh vật cảnh.
    Hiện nay ta có báo về Hoa - cây cảnh rồi (Tạp chí Hoa cảnh) nên nếu chưa có đk mở riêng một cuốn Chim cảnh thì ở chung một nhà tạm thời cũng vui.

Cũng như sắp sửa có tạp chí Chó cảnh nhưng GC tin cũng sẽ có chỗ cho vài cô mèo trong í!, hihi!

9. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Trong số báo cá cảnh này có một bài về bể thủy sinh khá dài, mình chưa nhận được báo nên có thể gửi thông tin về bài báo dưới dạng pdf và là phôi khi gửi tòa soạn, vào đây download về xem trước, khoảng 10Mb: (được 7 ngày kể từ 21/12/2005)
    http://s27.yousendit.com/d.aspx?id=3SA3XK5ZZYSK53NBNKJNUQWY9W

10. Solid Blue Discus

Thích đã nhận:
    1,846
    àh mà có một điều lạ là số 5 này lại cho in khá nhiều bài dạng song ngữ!Lạ thật!

11. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    em nghĩ bởi vì những bài đó là của các cộng tác viên nước ngoài, hay là các bài lấy từ các trang web nước ngoài nên in luôn cả phần nguyên bản... kô biết đúng không ta??? :D :D :D

12. Minh_Tri

Minh_Tri Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cho tôi hỏi: tạp chí cá cảnh có giới thiệu website là www.aquavietnam.com nhưng sao không vào được vậy ta?

13. Solid Blue Discus

Thích đã nhận:
    1,846
    @haidang: hì hì hì...bạn ra khu Nguyễn Thông, tiệm Thúy Phát ấy, hình như vẫn còn từ 1-5, hay Ngọc Mai trên Lý Chính Thắng ấy!....ra mua mau kẻo hết..:D

14. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    hehehe, em cũng mới mua 1 cuốn tại tiệm Ngọc Mai hồi chiều nay, nhanh chân lên các bác, số lượng có hạn....À mà các bác trong ban biên tập ơi, cho em hỏi 1 việc: hiện nay em có một số tài liệu chuyên về các loại cá La Hán (nói về các giống cũng không được mới lắm), nếu em tham gia tạp chí thì sao nhỉ ? mong các bác hướng dẫn em với. Các bác liên lạc với em bằng email nhé: nquoclong@yahoo.com (em là Nguyễn Quốc Long). Vì hiện nay em làm tại 1 công ty chuyên phát hành sách mà, hehehehe. Nếu thấy hướng này hay, em sẽ phát triển vì em cũng mê cá kiểng lắm.
    Mong được tin "chỉ giáo" của các bác. Thân.

15. GoldenCanary

Thích đã nhận:
    6,181
    Trước hết, xin nói lại cho rõ với các bạn rằng: diễn đàn ABV và Ban biên tập báo Cá cảnh TP.HCM là 02 tổ chức khác nhau hoàn toàn.

- Diễn đàn ABV, như các bạn đã biết, là diễn đàn phi lợi nhuận dành cho các bạn yêu thích chim, cá, bể thủy sinh tham gia trên mạng. ABV không chỉ giới thiệu báo Cá cảnh, mà còn giới thiệu đến các bạn các loại tạp chí, sách báo... khác liên quan đến nghề chơi như tài liệu tham khảo.

- Còn Ban biên tập báo Cá cảnh TP.HCM thuộc biên chế của công ty Thảo Nguyên - 71 Sương Nguyệt Ánh, Q.1, TP.HCM.

Vì vậy, với mọi vấn đề liên quan đến báo Cá cảnh: đặt báo, tham gia viết bài, tham gia phát hành..., xin mời các bạn hãy trực tiếp liên lạc với Ban biên tập báo tại địa chỉ trên, chứ không thể thông qua 4rum ABV! Hiện nay báo đang tiến hành xây dựng trang web riêng của mình, khi hoàn thiện, chúng ta sẽ lại có thêm một sân chơi mới bổ ích.

16. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Một số trang chính của Tạp chí cá cảnh số 5

Hình chụp nên có thể hơi bị mờ, chia sẻ cho các bạn ở xa không có điều kiện mua (mong Ban biên tập lượng thứ)
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]

17. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
  18. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
  19. ThuyLinh

ThuyLinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở Hà nội thì mua Tạp chí Cá cảnh ở đâu vậy, bác nào biết thì chỉ giúp nhé?

20. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Các ban ơi, tôi rất thích Tạp chi cá cach nhưng không biết làm sao có thể đặt mua được các ban có thể chỉ cách cho tôi không- hoặc nếu không được thì cho tôi số điện thoại của ban biên tập để tôi liên lạc. tôi ở hà nội. bạn nào biết cho tôi số ngay nhé.
    Cám ơn nhiều